Chỉnh font trong word

• Thread starter huong85
  • Ngày gửi
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Các bạn cho mình hỏi, máy tính mình cài lại bộ office, nên trong word có nhưng chữ mình đánh ví dụ như liên --> lien, thông -->thong, lương ---> lung
các bạn chỉ mình cách chỉnh nhé
lúc trước có biết nhưng lâu quá không dùng nên bị quên mất
thân :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi, máy tính mình cài lại bộ office, nên trong word có nhưng chữ mình đánh ví dụ như liên --> lien, thông -->thong, lương ---> lung

1, chị kiểm tra font chữ đã cài hoặc kiểm tra chế độ trong vietkey hoặc unikey
2, sử dụng chức năng replace trong Tools> Autocorrect options

Không biết có phải những cái mà chị đang cần hỏi không

nguyenvucom

nguyenvucom

*Ốm nhom Ốm nhách*
19/8/09
76
2
6
Gấn đây thôi !!!

Nếu font đang đánh là Vni-Times thì click phải vào biểu tượng Unikey hoặc Việt Key >>> chuyển từ Unicode sang Vni Windows

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Nếu font đang đánh là Vni-Times thì click phải vào biểu tượng Unikey hoặc Việt Key >>> chuyển từ Unicode sang Vni Windows

ko phải vậy em dùng time Nwe Roman và bộ gõ Unicode, nhưng cái này giống như mặc định ấy, gõ chữ liên xong cách dòng là nó ra chữ "lien" rồi mình chỉnh lại thì nó lại đúng chính tả :wall:

nguyenvucom

nguyenvucom

*Ốm nhom Ốm nhách*
19/8/09
76
2
6
Gấn đây thôi !!!
ko phải vậy em dùng time Nwe Roman và bộ gõ Unicode, nhưng cái này giống như mặc định ấy, gõ chữ liên xong cách dòng là nó ra chữ "lien" rồi mình chỉnh lại thì nó lại đúng chính tả :wall:

Vào Tool > AutoCorrect Option > chọn thẻ AutoCorrect > Bỏ chọn dòng Automatically use suggestions from the........(nằm phía dưới í) :1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA