Phiếu thu dịch vụ kiêm hoá đơn => VAT

• Thread starter M Hien
  • Ngày gửi
M

M Hien

Guest
11/6/09
40
0
6
34
TP Hải Dương
Các bạn ơi mình có một thắc mắc mong các bạn giúp đỡ.
Khi lấy sổ phụ ngân hàng về đi kèm là các chứng từ (Lệnh chi, phiếu thu dịch vụ...). Trên Phiếu thu dịch vụ kiêm hoá đơn có thuế GTGT vậy hàng tháng mình có phải kê khai phần thuế VAT này trong Tờ khai thuế GTGT ko vậy? (Đây là Phí dịch vụ vậy nếu kê thì kê ở mục 03 trên Bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào phải ko?)
Mong các bạn chia sẻ.Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtacsonla

Sơ cấp
16/2/09
23
0
1
42
Sơn La
Bạn vẫn được kê khai và khấu trừ bình thường như các loại hoá đơn khác, nhưng lưu ý một chút xem trên phiếu thu đó có phải là hoá đơn đặc thù (in theo công văn số .... của Cục thuế....ngày tháng năm...)
Nếu hoá đơn đó là tự ngân hàng phát hành ra, không được sự cho phép của Cục thuế tỉnh đó thì không phải là hoá đơn hợp pháp và không được kê khai thuế theo quy định.

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
m hiền ơi!
Phần thuế GTGt đó bạn khỏi phải kê khai cũng được, vì nó không bao nhiêu cả? với lại coi chừng hóa đơn không hợp hệ đâu. vì dụ: phí chuyển tiền .. 9090đ, VAT 10%: 910 đ. bạn hạch toán vào chi phí luôn: nợ 635/Có 1121: 10.000đ luôn.

T

tieuminh0609

Guest
19/4/12
1
0
0
34
nam dinh
Ðề: Phiếu thu dịch vụ kiêm hoá đơn => VAT

mọi người cho mình hỏi, đầu tháng sau mình mới lấy sao kê của ngân hàng và lúc đó họ in cho mình phiếu thu các dịch vụ trong tháng trước luôn.có một vấn đề là ngày in của phiếu thu là tháng này nhưng ngày hạch toán (góc trái phiếu thu DV) là tháng trước. Vậy mình hạch toán thế nào.cảm ơn mọi người trước

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Ðề: Phiếu thu dịch vụ kiêm hoá đơn => VAT

mọi người cho mình hỏi, đầu tháng sau mình mới lấy sao kê của ngân hàng và lúc đó họ in cho mình phiếu thu các dịch vụ trong tháng trước luôn.có một vấn đề là ngày in của phiếu thu là tháng này nhưng ngày hạch toán (góc trái phiếu thu DV) là tháng trước. Vậy mình hạch toán thế nào.cảm ơn mọi người trước

Bạn hạch toán theo ngày tháng phát sinh bạn nhé. Mình thường vài tháng mới đi lấy Sổ phụ 1 lần,:009:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA