Thanh toán qua ngân hàng

• Thread starter timhieu2009
  • Ngày gửi
T

timhieu2009

Guest
23/6/09
1
0
0
HCM
Chào các anh chị em!
Em có một thắc mắc mong các anh chị giúp giùm.
Trường hợp mình có Hóa đơn GTGT trên 20 tr thì khi mình thanh toán bằng cách chuyển khoản từ tài khoản của công ty mình qua tài khoản cá nhân của một nhân viên trong công ty bán hàng (không chuyển qua tài khoản công ty bán hàng). Trường hợp này mình có được khấu trừ thuế VAT không?

Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chào các anh chị em!
Em có một thắc mắc mong các anh chị giúp giùm.
Trường hợp mình có Hóa đơn GTGT trên 20 tr thì khi mình thanh toán bằng cách chuyển khoản từ tài khoản của công ty mình qua tài khoản cá nhân của một nhân viên trong công ty bán hàng (không chuyển qua tài khoản công ty bán hàng). Trường hợp này mình có được khấu trừ thuế VAT không?

Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều!

Chào bạn, bạn xem TT 129 và CV10220
1. Điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào đối với hàng hoá, dịch vụ mua vào từ 20 triệu đồng trở lên phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng được hiểu là có chứng từ chứng minh việc chuyển tiền từ tài khoản của bên mua sang tài khoản của bên bán mở tại các tổ chức cung ứng dịch vụ thanh toán theo các hình thức thanh toán phù hợp với quy định của pháp luật hiện hành như séc, uỷ nhiệm chi hoặc lệnh chi, uỷ nhiệm thu, thẻ ngân hàng và các hình thức thanh toán khác theo quy định.

Cho nên hóa đơn đó ko được Khấu trừ thuế đầu vào.

Good luck

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA