Viết hóa đơn công trình xây lắp

• Thread starter thuxanh85
  • Ngày gửi
T

thuxanh85

Guest
23/4/09
31
0
0
Ha Noi
Các anh chị ơi cho em hỏi chút nha.
Cty em sau khi ký hợp đồng xây lắp công trình bên A đã tạm ứng tiền là 1.240tr trong năm 2009 cty em đã làm hồ sơ thanh toán 4 làn và bên A đã chuyển khoản. giờ hết năm em phải viết hóa đơn cho bên A.vậy em ơphải viết giá trị là bao nhiêu tổng thanh toán gồm cả tạm ứng hay là giá trị thanh toán 4 lần.
em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
Cty em sau khi ký hợp đồng xây lắp công trình bên A đã tạm ứng tiền là 1.240tr trong năm 2009 cty em đã làm hồ sơ thanh toán 4 làn và bên A đã chuyển khoản. giờ hết năm em phải viết hóa đơn cho bên A.vậy em ơphải viết giá trị là bao nhiêu tổng thanh toán gồm cả tạm ứng hay là giá trị thanh toán 4 lần.
em cảm ơn nhiều.

bạn xuất hoá đơn bằng tổng số tiền đã thu của khách hàng (đã bao gồm thuế)

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
em cảm ơn nhiều.

Bạn không nói rõ tổng giá trị hợp đồng, 4 lần thanh toán mỗi lần là bao nhiêu nên không thể giải thích được. Tuy nhiên về cơ bản hóa đơn phải được xuất ngay khi hai bên nghiệm thu xác định khối lượng xây lắp hoàn thành, không cần biết đã thanh toán hay chưa.

T

Thukt2010

Guest
7/1/10
2
0
0
38
Hà Nội
Theo dõi vật tư công trình

Xin chào các anh chị trong webketoan! Ai giúp em với, em đang không biết làm thế nào để theo dõi vật tư cho các công trình. Em là lính mới mong các anh chị giúp em nhé. có gì xin gửi vào mail cho em theo ĐC: thukt1009@gmail.com. e:yo yo (23):m cảm ơn nhiu:!!!!!!!!!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Cái này phải do cán bộ kỹ thuật họ bóc tách dự toán chuyển về cho công ty: Khi đó bạn có giới hạn trên để theo dõi( Tức là giới hạn tối đa của vật tư) Sau đó từng lần mua vào căn cứ hoá đơn bạn ghi luỹ kế cho đến giới hạn t ối đa mà bên kỹ thuật cung cấp cho mình)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA