Để dư nhiều tiền mặt ở Tài khoản chuyên chi

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Các bạn cho mình hỏi để nhiều tiền mặt tại tài khoản chuyên chi ở Ngân hàng với lãi xuất không kỳ hạn thì có cơ quan chức năng nào có ý kiến gì không???

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhtb

Guest
14/8/09
0
0
1
47
Thái Bình
Cơ quan chức năng chỉ hỏi khi tiền nằm chết trong ngân hàng mà Công ty lại đang ó những khoản vay ngắn hạn nhiều thôi em ạ.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Các bạn cho mình hỏi để nhiều tiền mặt tại tài khoản chuyên chi ở Ngân hàng với lãi xuất không kỳ hạn thì có cơ quan chức năng nào có ý kiến gì không???

cty bạn còn tuyển NV ko cho mình vào làm với, chứ ở cty tớ chạy tiền muốn dắt giò lên cổ luôn. Phù !! Phù

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Cơ quan chức năng chỉ hỏi khi tiền nằm chết trong ngân hàng mà Công ty lại đang ó những khoản vay ngắn hạn nhiều thôi em ạ.
Nhiều là bao nhiêu, còn chuyện vay ở đâu thì đó là do DN với bên cho vay. Chẳng ai ý kiến j cả, cơ quan chức năng có xuống thì cũng chẳng sao cả.

T

tigerwang

Guest
25/12/09
4
0
0
HCM
theo tôi, bạn nên tư vấn sếp chia tiền thành các khoản gởi kỳ hạn (time deposit) với các kỳ hạn lệch nhau : 1 thang - 3 tháng -6 tháng -12 tháng...làm như vậy thì sẽ thu được lãi suất cao hơn mà lại dễ quản lý. ngoài ra, việc các khoan gơi đáo hạnh lệch nhau như vậy cũng thuận tiện cho việc chi trả, thanh toán khi cần. Cty cua minh đang làm như vậy và cứ xoay vòng hàng năm nên giờ đang có đến 12 khoản gởi kỳ hạn 1 năm, đảm bảo tháng nào cũng có 1 khoảng tiền đáo hạn phòng hờ cho trường hợp cần chi nhiều, khg thì cứ gởi tiếp tục kỳ hạn của nó....sau 4 năm, số tiền của từng khoản ngày càng tăng lên cao (vì cứ 2 tháng là dư chút xíu tiền ==> gộp vào, gởi tiếp!) he..he..
**Ai có cách nào sử dụng tiền (dư thừa) hiệu quả hơn thì cho ý kiến há.!!!

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
theo tôi, bạn nên tư vấn sếp chia tiền thành các khoản gởi kỳ hạn (time deposit) với các kỳ hạn lệch nhau : 1 thang - 3 tháng -6 tháng -12 tháng...làm như vậy thì sẽ thu được lãi suất cao hơn mà lại dễ quản lý. ngoài ra, việc các khoan gơi đáo hạnh lệch nhau như vậy cũng thuận tiện cho việc chi trả, thanh toán khi cần. Cty cua minh đang làm như vậy và cứ xoay vòng hàng năm nên giờ đang có đến 12 khoản gởi kỳ hạn 1 năm, đảm bảo tháng nào cũng có 1 khoảng tiền đáo hạn phòng hờ cho trường hợp cần chi nhiều, khg thì cứ gởi tiếp tục kỳ hạn của nó....sau 4 năm, số tiền của từng khoản ngày càng tăng lên cao (vì cứ 2 tháng là dư chút xíu tiền ==> gộp vào, gởi tiếp!) he..he..
**Ai có cách nào sử dụng tiền (dư thừa) hiệu quả hơn thì cho ý kiến há.!!!

Thanks bạn nhé, bởi vì mình tự hỏi như vậy xem có công ty nào làm như bạn nói không. Ai còn cách nào hay chỉ giáo cho anh em với.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Thanks bạn nhé, bởi vì mình tự hỏi như vậy xem có công ty nào làm như bạn nói không. Ai còn cách nào hay chỉ giáo cho anh em với.

Bàn với xếp phương án bỏ tiền ra kinh doanh. Hic! ai để tiền chết thế!:015:

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm

Theo tớ thì không cơ quan nào hỏi hết trừ khi tiền để chết mà lại lòi thêm khoản tiền vay, lãi vay nữa thôi.
Bạn nên bàn với Sếp lấy tiền đi dầu tư nữa đi. Bạn nên tính lại xem, để tiền dư trong tài khoản lấy lãi có lợi nhuận > đầu tư kg?:wall:

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Thực ra công ty mình mới thành lập và hiện tại chỉ dư tiền trong thời gian ngắn thôi. Công ty mình đang áp dụng như một bạn ở trên nói là làm hợp đồng cho ngân hàng vay ngắn hạn, thời hạn là 1tuần và 1 tháng. Mình hỏi các bạn như vậy là bởi vì không cần làm hợp đồng cho vay ngắn hạn thì ngoài tiền lãi với lãi suất được hưởng của khoản gửi không kỳ hạn theo quy định, Ngân hàng sẽ trả cho mình một khoản hoa hồng hấp dẫn mà không cần làm hợp đồng cho vay vốn ( cái này không thể hiên trên chứng từ).
Chính vì vậy mà mình với thắc mắc là khi kiểm toán vào có thắc mắc gì không? còn đành rằng tiền của ta ta để dư trong tài khoản bao lâu cũng khó bắt bẻ gì được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA