Báo cáo quyết toán

• Thread starter huetran168
  • Ngày gửi
H

huetran168

Guest
9/7/05
1
0
0
64
TP HCM
chào các anh, chị các bạn tôi mới lãnh làm báo cáo quyết toán cho Cty TNHH mà CTy này thành lập đã 2 năm rồi mà không có thuê KTT, thành viên tự làm nên đã dịnh khoản sai rất nhiều. Cụ thể như những công cụ, dụng cụ chưa đủ tiêu chuẩn là TSCĐ mà toàn định khoản là TSCĐ không biết là mình phải xử lý như thế nào, giúp mình với, còn những báo cáo quyết toán đã nộp Cơ quan thuế thì nay phải làm sao, Cty này phải bị phạt vi phạm sổ sách(vì không Cty 2 năm không có ghi vào sổ sách gì hết ngoại trừ Chứng từ ghi sổ)như thế nào? khoản bao nhiêu tiền? Ban chi minh cach go Tieng viet de goi bai voi. Cam on

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To huetran186, về vi phạm sổ sách thì cơ quan thuế sẽ phạt khi kiểm tra và phát hiện, bạn nên tham khảo thêm Thông tư 185 về xử phạt vi phạm trong công tác kế toán. Còn các nghiệp vụ do sai sót trong quá trình hạch toán về CCDC thì đến thời điểm bạn phát hiện năm 2005, bạn làm các bút toán điều chỉnh và đưa về đúng hiện trạng của loại CCDC.
Thân

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
huetran168 nói:
Ban chi minh cach go Tieng viet de goi bai voi. Cam on
Bạn vào diễn đàn, tìm nick Maco, rồi xem cái chữ kí của Mem đó, sẽ gõ được Tiếng Việt ngay thôi.
Mà trong diễn đàn cũng có hỗ trợ đấy! Bạn vào mục Chức năng / thay đổi tuỳ chọn/ chọn "dạng trù phú " ở phần văn bản là ổn thôi mà!

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Không phải tìm đâu cả, để viết TV bạn tham khảo ở đây nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA