Thuế GTGT, TNDN bán bất động sản

• Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào mọi người, mình có vấn đề này mong các bạn cho ý kiến nhé
Mình có hỏi Cục thuế Tp.HCM nội dung sau:
Cty chúng tôi có chức năng kinh doanh bất động sản, năm 2007 cty có mua 01 căn hộ chung cư nay được giá cty chúng tôi bán. Xin hỏi
1. Phần tiền đất có được miễn thuế GTGT hay không? Quy định tại văn bản nào?
2. Có phải kê khai và nộp thuế tại thời điểm bán hay ko? lợi nhuận của họat động này không được bù trừ vào phần lỗ của họat động khác đúng không?

Đây là phần trả lời của Cục thuế

1/ Đề nghị Công ty tham khảo điểm 1.8 Mục I phần B Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài Chính để xác định giá tính thuế GTGT khi chuyển nhượng bất động sản.
2/ Công ty phải kê khai và nộp thuế tại thời điểm chuyển nhượng bất động sản. Phần lợi nhuận của hoạt động kinh doanh bất động sản không được bù trừ vào phần lỗ của hoạt động khác.
Trân trọng.

Theo mình cách trả lời của cục thuế chưa thỏa đáng
1. Trả lời rất chung chung
2. Theo mình được biết, vì cty mình có kinh doanh ngành Bất động sản, nên lãi của họat động này có thể bù đắp lỗ của hoạt động khác

Các bạn cho ý kiến nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
sao không ai giúp mình hết vậy, mình chuẩn bị xuất hóa đơn vào ngày 31/12/09.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào mọi người, mình có vấn đề này mong các bạn cho ý kiến nhé
Mình có hỏi Cục thuế Tp.HCM nội dung sau:
Cty chúng tôi có chức năng kinh doanh bất động sản, năm 2007 cty có mua 01 căn hộ chung cư nay được giá cty chúng tôi bán. Xin hỏi
1. Phần tiền đất có được miễn thuế GTGT hay không? Quy định tại văn bản nào?
2. Có phải kê khai và nộp thuế tại thời điểm bán hay ko? lợi nhuận của họat động này không được bù trừ vào phần lỗ của họat động khác đúng không?

Đây là phần trả lời của Cục thuế

1/ Đề nghị Công ty tham khảo điểm 1.8 Mục I phần B Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài Chính để xác định giá tính thuế GTGT khi chuyển nhượng bất động sản.
2/ Công ty phải kê khai và nộp thuế tại thời điểm chuyển nhượng bất động sản. Phần lợi nhuận của hoạt động kinh doanh bất động sản không được bù trừ vào phần lỗ của hoạt động khác.
Trân trọng.

Theo mình cách trả lời của cục thuế chưa thỏa đáng
1. Trả lời rất chung chung
2. Theo mình được biết, vì cty mình có kinh doanh ngành Bất động sản, nên lãi của họat động này có thể bù đắp lỗ của hoạt động khác

Các bạn cho ý kiến nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA