hạch toán và kết chuyển giá vốn công trình

• Thread starter tuyenkhanh
  • Ngày gửi
T

tuyenkhanh

Guest
14/8/09
2
0
0
39
dan phuong
các bác ơi em mới sang làm 1cty về xây lắp ctrình nên không bít hoạch toán ra sao: Cty em làm nhận hợp đồng có: xây tường, cung cấp máy điều hoà, thiết bị điện nước vây khi hoàn thành Cty em xuất hoá đơn theo hợp đồng xong em phải hạch toán giá vốn như thế nào có anh, chị nào bít giúp em với. Địa chỉ mail em: nguyenhoa28.vb@gmail.com.
Em xin cảm ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhnhat166

Sơ cấp
8/12/08
45
0
0
TP.HCM
bên bạn trước khi thi công, có làm dự toán gì không? bạn căn cứ vào dự toán và hoá đơn mua vào các thiệt bị trên để làm cơ sở tính giá vốn, đồng thời chấm công làm bảng lương để tính chi phí nhân công và các chi phí chung nữa........
Nick:linhnhat166

M

Mythai

Guest
15/4/09
3
0
0
41
HCM
tôi đang làm báo cáo tài chính cho công ty xây dựng mà tôi không biết hạch toán giá vốn như thế nào cả.có ai biết bày tôi vài chiêu.Tôi muốn post bài lên phải làm sao?

Sửa lần cuối:
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
tôi đang làm báo cáo tài chính cho công ty xây dựng mà tôi không biết hạch toán giá vốn như thế nào cả.có ai biết bày tôi vài chiêu.Tôi muốn post bài lên phải làm sao?

Giá vốn thì tập hợp theo công trình bao gồm: Lương, NVL trực tiếp, sản xuất chung. Có thể căn cứ vào dự toán của từng công trình để lấy hoá đơn chi phí đầu vào theo dự toán cũng đc.
- Nếu các chi phí ko tách được cho từng công trình thì có thể phân bổ chi phí theo doanh thu.
- Nếu theo dõi đc từng công trình thì chi phí thực tế ps như thế nào thì tập hợp và tính giá vốn cho công trình đó.

M

Mythai

Guest
15/4/09
3
0
0
41
HCM
các bác ơi! Sao BCDKT trong HTKK 2.5.1 lợi nhuận âm không nhập được.Ai biết chỉ giùm tôi.Thank

0

0975510584

Guest
Bạn tập hợp giá vốn của những ctrình xác định doanh thu trong năm bao gồm TK621,622,623,627,642(642 K/c sang 911),635, rùi sau đó sẽ xác định được lợi nhuận sau thuế thui.

T

thanhlongenet

Trung cấp
3/5/10
85
0
6
38
Hà Giang
Cuối năm khi xác định doanh thu, bạn lên biểu tổng hợp sxkdd, tập hợp hết các công trình xác định doanh thu năm ấy các TK621,622,623,627,642,635, thì bạn khác xác định được giá vốn công trình thui

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA