tờ khai thuế thu nhập DN tạm tính

• Thread starter stupid0089
  • Ngày gửi
S

stupid0089

Trung cấp
10/11/09
56
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà!:1luvu:
Tháng 12 này e phải làm tờ khai thuế TNDN tạm tính đúng ko ạ?
Xin gia hạn nộp thuế e ghi ngay trên phần trống ở tờ khai đúng ko ạ? nhưng e ko biết ghi gì cả và ko bít hạn như thế nào.
Mong a chị chỉ rõ giùm e!
Tks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 4 nộp trước ngày 31/01/2010 bạn nhé. Tranh thủ không khéo bị phạt đấy

N

nguyenhuyhung64

Guest
1/4/09
3
0
0
TP.HCM
tờ khai tạm tính quý IV/2009 hạn cuối nộp ngày 30/01/2010. Phía dưới tờ khai không phải ghi thời gian gia hạn mà dùng để xác định 30% thuế TNDN được giảm

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
bạn ghi ở phía dưới tờ khai như sau:
- Số thuế TNDN được miễn giảm theo thông tư 30 ngày 13/1/2009 là : ....
- Số thuế TNDN phải nộp là : ..... được gia hạn nộp theo thông tư 30 ngày 13/1/2009 đến ngày .... tháng .... năm 2010

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
thời gian gia hạn nộp tối đa sau 9 tháng kể từ kỳ kê khai thuế

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
Các bác cho em về việc ghi số thuế được giảm và thời gian được gia hạn nộp thì mình ghi tay vào tờ khai luôn ạ? Vì in tờ khai trong HTKK ra thì chẳng thể gõ thêm chữ vào được, hay là mình làm tờ khai trên exel có được không các bác?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác cho em về việc ghi số thuế được giảm và thời gian được gia hạn nộp thì mình ghi tay vào tờ khai luôn ạ? Vì in tờ khai trong HTKK ra thì chẳng thể gõ thêm chữ vào được, hay là mình làm tờ khai trên exel có được không các bác?

Bạn xem:
Thông tư 03/2009/BTC:
Doanh nghiệp ghi bổ sung 2 dòng vào trước dòng cam đoan trong Tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu hiện hành

Doanh nghiệp lập tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý theo quy định hiện hành, tại dòng cam kết trong tờ khai ghi thêm nội dung thời hạn nộp thuế đề nghị gia hạn.

=> không thấy đề cập gì đến HTKK, chỉ thấy qui định theo mẫu hiện hành.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

bạn in tờ khai ra bằng mã vạch rồi viết tay 2 dòng cam kết vào bên dười
thân

T

tranthihuong259

Sơ cấp
23/2/10
20
0
0
37
Hà Nội
Cách lập tờ khai thuế TNDN quý theo mẫu số 01A/TNDN

Cho mình hỏi về chỉ tiêu [11] trong tờ khai thuế TNDN quý theo mẫu số 01A/TNDN. Mình search thì thấy họ hướng dẫn như thế này
- Chỉ tiêu [11] - Chi phí thực tế phát sinh : là toàn bộ các khoản chi phí thực tế phát sinh liên quan đến doanh thu thực tế phát sinh trong kỳ tính thuế. Chỉ tiêu này bao gồm: Chi phí sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ; Chi phí hoạt động tài chính và các khoản chi phí khác ghi nhận trên sổ sách kế toán của người nộp thuế
Như vậy nếu hợp đồng đó kéo dài từ Quý I tới quý IV và trong đó chi phí cũng kéo dài từ Quý I đến quý IV nhưng doanh thu thì ghi nhận vào Quý IV => chi phí của dự án này sẽ ghi nhận toàn bộ vào Quý IV hay ghi nhận theo từng quý? Các bạn chỉ giúp mình với

K

ketoan8x

Guest
25/12/09
7
0
0
Gò Vấp
Thuế TNDN tạm tính

Chào cả nhà!

Mình có vấn đề muốn hỏi: trong tờ khai thuế TNDN tạm tính, chỉ tiêu số 13: điều chỉnh tăng lợi nhuận theo pháp luật thuế mình tính như thế nào? Có ai có cách tính hay cách theo dõi như thế nào để dễ dàng tổng hợp số liệu vào cuối mỗi quý k? Các bạn bít thì chi sẻ thông tin giúp nhé, mình mới làm nên thấy rối tung lên hết.
Thank you so much!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA