Không biết khai thuế thế nào

• Thread starter Tin85
  • Ngày gửi
Xin chao ca nha! Hôm nay là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, Em có một vấn đề xin mọi người chỉ giúp. Công ty em mới thành lập, chưa mua được hoá được hoá đơn, cách đây một năm giám đốc có cho một người quen vay và bây giờ họ trả nợ bằng chuyển khoản số tiền la 900 triệu đồng. Em không biết phải tính thuế và khai thuế như thế nào? Mọi người giúp em nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Chắc là lúc cho vay chưa thành lập công ty, giờ họ lại trả nợ mà lại chuyển khoản vào tài khoản của công ty?

L

Luc van

Guest
Xin chao ca nha! Hôm nay là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, Em có một vấn đề xin mọi người chỉ giúp. Công ty em mới thành lập, chưa mua được hoá được hoá đơn, cách đây một năm giám đốc có cho một người quen vay và bây giờ họ trả nợ bằng chuyển khoản số tiền la 900 triệu đồng. Em không biết phải tính thuế và khai thuế như thế nào? Mọi người giúp em nha!

Bạn cho mình hỏi với! Trước kia cho vay thì ông giám đốc này với tư cách cá nhân hay là giám đốc công ty bây giờ!
Theo mình nghĩ thì ông này cho vay khi chưa thành lập công ty! như vậy thì khoản vay này sẽ không liên quan gì tới công ty cả nhé.

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Mình thấy vấn đề này có liên quan gì tới thuế đâu nhỉ?
Nếu họ chuyển tiền vào tài khoản của công ty (mà trước đó chưa có khoản nợ nào) thì mình nghĩ nên hạch toán là vay tiền (cho vào 311). Sau đó một thời gian có thể dùng tiền mặt để trả đi khoản này, thế là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA