Kê khai hoá đơn thông thường với dịch vụ Karaoke ntn?

• Thread starter nguyenthaoanh
  • Ngày gửi
N

nguyenthaoanh

Guest
3/12/09
9
0
0
38
hà nội
các pác ui giúp em với chỗ em mới mở thêm dịch vụ karaoke ý. co viết hoá đơn thông thường cho khách mà em không rõ kê khai như thế nào?theo em được biết thì không được thu thuế. nhưng công ty em đi ăn uống em lấy hoá đơn thì họ vẫn thu em từ 5 -10 % mà chỉ lấy được hoá đơn thông thường. giờ em có phải thu thuế không/ vì hoá đơn thông thường thì làm gì có thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
các pác ui giúp em với chỗ em mới mở thêm dịch vụ karaoke ý. co viết hoá đơn thông thường cho khách mà em không rõ kê khai như thế nào?theo em được biết thì không được thu thuế. nhưng công ty em đi ăn uống em lấy hoá đơn thì họ vẫn thu em từ 5 -10 % mà chỉ lấy được hoá đơn thông thường. giờ em có phải thu thuế không/ vì hoá đơn thông thường thì làm gì có thuế.

hoá đơn thông thường là số thuế đã tính trực tiếp rồi, nên bạn chỉ thu số tiền trên hoá đơn thôi. c
òn nếu chỗ bạn kê khai thuế theo PP khấu trừ thì những hoá đơn thông thường này không cần kê khai nhé!

A

ammy1704

Guest
24/1/06
8
0
0
41
HCM
Nội dung ghi hóa đơn GTGT- kinh doanh Karaoke như thế nào ?

Các pác cho E hỏi: Công ty của E mới thành lập chuyên kinh doanh dịch vụ thu âm karaoke, Khách hàng yêu cầu E xuất hóa đơn GTGT . E xin hỏi phải xuất nội dung hóa đơn như thế nào cho hợp lý và chính xác, mức thuế GTGT của dịch vụ này là bao nhiêu ?
Mong các pác giúp E
Thank's !

T

thienthanh23031985

Guest
14/7/10
1
0
0
39
saigon
minh cung lam ke toan karaoke, moi thanh lap duoc may ngay. Cty minh su dung hoa don GTGT minh ko biet noi dung ghi tiep khach, an uong hay phai ghi ro tung phan gio hat, thuc an uong rieng. Khach hang yeu cau minh xuat hoa don ghi la tiep khach minh ko biet ghi nhu vay dung hay sai, con khi bao cao thue tren bang ke bang ra minh phai nhap lam sao cung ghi la tiep khach ha. Co ban nao biet chi giup minh voi, minh sap bao cao t9 ma ko biet lam sao

smiler090985

smiler090985

Trung cấp
8/4/10
77
3
8
Đồng Nai
Nếu dn có đăng ký dịch vụ ăn uống thì vẫn xuất hóa đơn với nội dung là "tiếp khách", nhưng bạn phải biết trong doanh thu "tiếp khách " đó, chia ra bn tiền là giờ hát (chịu thuế tt đặc biệt), bn tiền là thức ăn, thức uống khác,... (phần này ko chịu thuế ttdb)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA