Xuất hoá đơn từ 10%x50% thành 10%

• Thread starter linhsuonghht
  • Ngày gửi
linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
- Chào mọi người!
Minh có trường hợp này mong mọi người giúp đỡ. Hàng công ty xuất cho đại lý siêu thị trong tháng 12, tại thời điểm đó hàng này được chịu thuế suất 10% x 50% nhưng do là hàng xuất cho đại lý vì thế không xuất hóa đơn GTGT. Đến đầu tháng 01/2010 bên mình phải xuất hóa đơn cho phần doanh thu đại lý bán được thì tại thời điểm này, thuế suất của những mặt hàng này là 10%. Giờ mình phải xuất hóa đơn như thế nào đây. Các bác nào biết giải quyết trường hợp này không tư vấn cho mình với.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhim tom

Guest
2/12/09
7
0
0
Hà Nội
- Chào mọi người!
Minh có trường hợp này mong mọi người giúp đỡ. Hàng công ty xuất cho đại lý siêu thị trong tháng 12, tại thời điểm đó hàng này được chịu thuế suất 10% x 50% nhưng do là hàng xuất cho đại lý vì thế không xuất hóa đơn GTGT. Đến đầu tháng 01/2010 bên mình phải xuất hóa đơn cho phần doanh thu đại lý bán được thì tại thời điểm này, thuế suất của những mặt hàng này là 10%. Giờ mình phải xuất hóa đơn như thế nào đây. Các bác nào biết giải quyết trường hợp này không tư vấn cho mình với.:wall:

Bạn vẫn xuất HĐ bình thường và tính thuế 10% chẳng sao cả chỉ là bên bạn phải chịu thiệt đóng phần thuế đó thôi

T

taphuonganh2109

Guest
15/2/08
12
0
0
38
TPHCM
Nếu hóa đơn bên bạn chưa xuất lố sang năm 2010 thi ban cứ xuất ngày 31/12/2009 với thuế suất 10% x 50% cũng được mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA