Hợp đồng đã kí rồi nhưng bên chủ nhà muốn làm 1 hợp đồng khác thì phải làm sao?

• Thread starter bimbim88
  • Ngày gửi
B

bimbim88

Sơ cấp
29/12/09
45
0
0
TPHCM
Anh chị ơi, giúp em vấn đề này với!cty em kí hợp đồng xây dựng nhà với ng ta nhưng giờ bên chủ nhà có 1 số thay đổi nên họ yêu cầu bên em phải kí 1 hợp đồng mới.khổ nỗi là bữa trước đi đăng kí mua hoá đơn lần đầu cơ quan thuế bắt em nộp cả bản hợp đồng đó nữa. nếu bi giờ em làm 1 hợp đồng khác thì phải làm thế nào?em có phải báo với cơ quan thuế về việc hợp đồng thay đổi k?nếu có thì các thủ tục thế nào mọi người chỉ cho em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Phải nói rõ ra là thay đổi hợp đồng như thế nào chữ. Bổ sung hay là thay mới, và thay đỗi mục gì
Nếu mà bổ sung thì làm cái phụ lục hợp đồng là OK ma

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Thep ý kiến của mình thì cũng không sao cả! Cũng chẳng cần báo với cơ quan thuế, mà muốn sửa hợp đồng sao không làm Bản sửa đổi hợp đồng (với sự chấp thuận của hai bên) để đính kèm với cái hợp đồng đó mà phải làm hợp đồng mới nhỉ!

B

bimbim88

Sơ cấp
29/12/09
45
0
0
TPHCM
thay đổi về hình thức thanh toán, họ muốn đến cuối công trình rùi thanh toán 1 lượt luôn. vậy em phải làm thế nào ạ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Anh chị ơi, giúp em vấn đề này với!cty em kí hợp đồng xây dựng nhà với ng ta nhưng giờ bên chủ nhà có 1 số thay đổi nên họ yêu cầu bên em phải kí 1 hợp đồng mới.khổ nỗi là bữa trước đi đăng kí mua hoá đơn lần đầu cơ quan thuế bắt em nộp cả bản hợp đồng đó nữa. nếu bi giờ em làm 1 hợp đồng khác thì phải làm thế nào?em có phải báo với cơ quan thuế về việc hợp đồng thay đổi k?nếu có thì các thủ tục thế nào mọi người chỉ cho em với!

Đừng quá lo lắng bạn à, bạn cứ việc ký lại hợp đồng khác.
Hiện nay khi DN mới thành lập đăng ký mua hoá đơn lần đầu thì ngoài các thủ tục theo qui định, bộ phận ấn chỉ tại một số Chi cục thuế Quận, Huyện thường hay yêu cầu DN xuất trình (hoặc nộp) hợp đồng hoặc đơn đặt hàng để chứng minh cho việc doanh nghiệp cần mua hoá đơn để sử dụng ngay đó mà. (không biết cái này có thuộc về qui định không nữa)

L

linhnhat166

Sơ cấp
8/12/08
45
0
0
TP.HCM
Bạn bimbim88, bạn cứ làm hợp đồng mới và đi đăng ký thuế bình thường. Không sao cả, nhưg phải lưu ý trên hợp đồng chủ nhà có thay đổi gì so với giấy phép xây dựng không?
Nick:linhnhat166

L

linhnhat166

Sơ cấp
8/12/08
45
0
0
TP.HCM
Nếu chủ đầu tư muôn thanh toán lúc hoàn thành công trình thì bạn phải hỏi ý kiến của sếp, nếu ông chịu thì làm còn không thì thôi.Cái đó không thuộc phạm vi của mình
Nick: linhnhat166

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA