Tính lương bảo hiểm cho người nghỉ sinh con

• Thread starter thienthantuyet166
  • Ngày gửi
thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
chào cả nhà em có một vấn đề cần hỏi mọi người, ở công ty em có một chị nghỉ sinh từ tháng 11 năm 2009, nhưng do chị kế toán cũ nghỉ nên không làm thông báo điều chỉnh giảm đóng bhxh và lương, bây giờ em mới vào thay nên em có thể đua qua tháng 1 năm 2010 đựơc không ? mà công ty em lại sắp có một chị nữa nghỉ sinh.... mà em chưa hiểu cách tính lương và bảo hiểm cho hai người nghỉ sinh này như thế nào? ai bít có thể chỉ giúp em đựơc không? thanks mọi nguời.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
chào cả nhà em có một vấn đề cần hỏi mọi người, ở công ty em có một chị nghỉ sinh từ tháng 11 năm 2009, nhưng do chị kế toán cũ nghỉ nên không làm thông báo điều chỉnh giảm đóng bhxh và lương, bây giờ em mới vào thay nên em có thể đua qua tháng 1 năm 2010 đựơc không ? mà công ty em lại sắp có một chị nữa nghỉ sinh.... mà em chưa hiểu cách tính lương và bảo hiểm cho hai người nghỉ sinh này như thế nào? ai bít có thể chỉ giúp em đựơc không? thanks mọi nguời.....

NLD được nghỉ sinh 4 tháng, em làm thủ tục sớm thì BHXH sẽ chi trả tiền sớm cho NLD, em cứ báo thời hạn người ấy bắt đầu nghỉ thai sản, vì nếu em nộp tiền BHXH dư thì cái đó sẽ được cấn trừ qua kỳ sau

hồ sơ gồm 03a-TBH
C66a nghỉ thai sản: tính số tiền được hưởng
Giấy chứng sinh hợac giấy khai sinh
Lên trang web BHXH tp.hcm hoặc BHXH tp HN để xem chi tiết
thân

V

vohamyvan

Sơ cấp
19/8/08
25
0
0
Q4
Bạn có thể làm báo cảo giảm (03a) cho truờng hợp nghỉ sinh này trong báo cáo tháng 01 vẫn đuợc.
Chế độ thai sản = 100%luơng (luơng bình quân 6 tháng truớc khi nghỉ thai sản)*4 (4 tháng theo chế độ nghỉ thai sản) + 2 tháng trợ cấp 1 lần hay còn gọi là tiền tã lót (tiền này đuợc tính theo mức luơng tối thiểu chung, hiện nay mức luơng tối thiểu chung là 650.000 đồng)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA