Mẫu kê khai tài sản cố định

• Thread starter dui ga
  • Ngày gửi
D

dui ga

Guest
5/11/09
1
0
0
Ha Noi
Công ty em mới mua một cái ô tô, em nghe nói phải gửi mẫu kê khai tài sản cố định cho cơ quan thuế. Em không biết mẫu này như thế nào. Các anh chị có ai biết chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Doanh nghiệp của bạn phải đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ theo thông tư Số: 203/2009/TT-BTC
3. Doanh nghiệp thực hiện đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ mà doanh nghiệp lựa chọn áp dụng với cơ quan thuế trực tiếp quản lý trước khi thực hiện trích khấu hao. Trường hợp việc lựa chọn của doanh nghiệp không trên cơ sở có đủ các điều kiện quy định thì trong vòng 30 ngày kể từ ngày cơ quan thuế trực tiếp quản lý nhận được đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định của doanh nghiệp (tính theo dấu bưu điện), cơ quan thuế có trách nhiệm thông báo bằng văn bản cho doanh nghiệp biết để thay đổi phương pháp khấu hao cho phù hợp.
4. Phương pháp khấu hao áp dụng cho từng TSCĐ mà doanh nghiệp đã lựa chọn và đăng ký phải được thực hiện nhất quán trong suốt quá trình sử dụng TSCĐ trừ khi có sự thay đổi trong cách thức sử dụng......

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Gửi mẫu bạn tham khảo

Đính kèm

• Bang dang ky pp trich khau hao.xls
    19 KB · Lượt xem: 907
B

bebu1234

Sơ cấp
1/9/09
8
0
1
39
Hà Nội
Cho mình hỏi một chút luôn. Cty mình mới mua oto để kinh doanh, nhưng được 4 tháng thì bán đi. Vậy mình hạch toán như thế nào vậy và mình có được tính khấu hao trong vòng 4 tháng đó ko vậy?
Các bạn giúp mình với.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Cho mình hỏi một chút luôn. Cty mình mới mua oto để kinh doanh, nhưng được 4 tháng thì bán đi. Vậy mình hạch toán như thế nào vậy và mình có được tính khấu hao trong vòng 4 tháng đó ko vậy?
Các bạn giúp mình với.

Trường hợp bán TSCĐ dùng vào SXKD
Số thu về do bán TSCĐ
N 111, 112,131...
C 3331
C 711
căn cứ BB giao nhận TSCĐ để ghi giảm TSCĐ
N 214 - Gía trị đã hao mòn
N 811 - Gía trị còn lại
C 211 - Nguyên giá

04 tháng trước vẫn được tính khấu hao.

H

habaokhanh

Guest
27/1/10
1
0
0
182 Hoa Bằng
Khấu hao TS

Bạn Khang hoặc bạn nào biết cho mình hỏi:
Cty mình mua TS đưa vào sử dụng cho CT A năm 2007(KH 7 năm), đến T2/2009 ko dùng nữa và cũng ko biết đưa vào CT nào, và có thế cũng sẽ ko dùng (nhưng chưa thanh lý- đang thuê kho để chứa- cụ thể là máy xúc thi công), vậy mình hạch toán thế nào, nếu ko trích KH nữa thì có làm Biên bản thanh lý rồi đưa vào chi phí trả trước dài hạn ko), tóm lại là fải làm thế nào?
Việc thứ hai là mình kê khai "Bảng đăng ký pp trích KH TSCĐ" cho năm 2010 là sẽ được tính giảm CP cho KH TS, nếu năm 2008,2009 mình ko kê khai nộp cho Chi cục thuế nhưng mình vẫn trích KH và đưa vào CP trong sổ sách kế toán ở CTy thì sau này có được giảm CP k, có hợp lệ k(vì hnay thấy CBộ thuế kêu là ko kê khai thì ko đc đưa vào CP)
Thôi mình hỏi thế đã, bạn nào biết reply sớm nhé, đang cần, Thanks

M

melam

Guest
9/9/09
4
0
0
ĐN
:wall: Cty e mua máy tính + máy in nhưng trên 2 tờ hoá đơn khác nhau , khác ngày. e đưa vào CCDC có hợp lý ko ? và e có phải nộp bảng đăng ký trích khấu hao cho CCDC ? .
e lên cục thuế hỏi thì dc trả lời là làm công văn đăng ký phương pháp trích khấu hao. vì đầu năm cty e ko đăng ký pp trích khấu hao.
mong các a chi trả lời gấp . thanks

L

lyyeu

Guest
30/1/10
3
0
0
37
nghe an
l

Đon vị mình dạo này hay bị mất điện nên mua máy phát điện. Mình đưa nguyên liệu xăng để làm chi phí nhưng cquan thuế bắt mình phaỉ làm tờ trình. Vậy có ai biết làm tờ trình này ko giúp mình với. Thanhks mọi người nhìu

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Đon vị mình dạo này hay bị mất điện nên mua máy phát điện. Mình đưa nguyên liệu xăng để làm chi phí nhưng cquan thuế bắt mình phaỉ làm tờ trình. Vậy có ai biết làm tờ trình này ko giúp mình với. Thanhks mọi người nhìu

Tờ trình để trình việc gì vậy bạn, có phải là bảng đăng ký khấu hao TSCD không, nếu đúng là bảng này thì bạn lấy mẫu bên dưới (bài số 4)
(Theo qui định:TSCD phải đăng ký trước khi thực hiện trích KH, bạn đăng ký xong thì việc tính vào CP XD chạy máy là hoàn toàn hợp lý)

P

phamthithuyha

Guest
26/2/09
3
0
0
39
sai gon
chào các anh chị!
công ty e mới mua 1 chiếc oto nhưng e không biết thủ tục đăng ký tài sản, phương pháp khấu hao, khung thời gian trích khấu hao như thế nào? anh chị nào có biểu mẫu thì giup e với

T

thuha89305

Guest
3/11/11
1
0
0
34
Hà Nội
có ai có mẫu kê khai tài sản cố định với co quan thuế thì cho em với! mà thủ tục kê khia gồm những j ah? em cảm ơn! mọi người gửi mẫu cho em vào mail sau nhe: thuhavn89@gmail.com

Em cảm ơn!

P

phuong85

Sơ cấp
12/9/08
8
0
1
Nam Dinh
Ðề: Mẫu kê khai tài sản cố định

mình cũng đang cần mẫu này ai có cho mình xin với. cảm ơn nhiều

Xem nhiều