thuế môn bài cho chi nhánh mới phụ thuộc?

• Thread starter ngocxi
  • Ngày gửi
ngocxi

ngocxi

Trung cấp
8/9/09
97
0
0
37
Đồng Nai
cho em hỏi chi nhánh khai thuế phụ thuộc lúc mới thành lập có phải nộp thuế môn bài không?
chi nhánh của công ty em đã thành lập cách đây mấy tháng mà hình như chưa nộp thuế môn bài

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
cho em hỏi chi nhánh khai thuế phụ thuộc lúc mới thành lập có phải nộp thuế môn bài không?
chi nhánh của công ty em đã thành lập cách đây mấy tháng mà hình như chưa nộp thuế môn bài

Nếu chi nhánh khác tỉnh thành phố, thì phải lập mẫu và nộp riêng tại nơi có trụ sở của chi nhánh.

ngocxi

ngocxi

Trung cấp
8/9/09
97
0
0
37
Đồng Nai
bạn phải làm tờ khai thuế môn bài chung với cty chính trong mục đơn vị phụ thuộc đó số tiền là : 1.000.000đ
cái này em biết
nhưng em muốn hỏi là lúc mới thành lập có phải đóng ko
tức là đã thành lập từ 10/2009 rồi
như vậy lúc thành lập đó có phải đóng thuế ko?
và nếu phải đóng nhưng vẫn chưa đóng thì bây giờ phải làm sao?

H

hoaly83

Trung cấp
Hi cả nhà,

Cho mình hỏi chút, công ty mình có 1 xuởng in. Mình đã kê khai trên tờ khai thuế môn bài là đơn vị trực thuộc. Mình đã nộp thuế 1.000.000đ. Hôm nay quản lý thuế gọi điện bảo mình phải nộp thêm 1.000.000đ nữa vì có đơn vị trực thuộc. Mình thắc mắc năm 2009 mình cũng chỉ phải nộp 1.000.000đ, có thấy thuế bắt nộp thêm đâu, tự nhiên năm nay quản lý mới lại bắt nộp. Mình không hiểu thế nào, bạn nào biết chỉ giúp mình với, quản lý mới nói đúng hay sai?

Thanks cả nhà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA