Hóa đơn bị công ty in sai chính tả

• Thread starter webbidien
  • Ngày gửi
W

webbidien

Guest
29/5/13
1
0
0
34
hcm
Xin chào anh chị và các bạn! Em có một vần đề về hóa đơn GTGT cần anh chị giúp đỡ. Tuy đã tìm hiểu song vân còn lúng túng.

Công ty em mới thành lập, có đặt in hóa đơn GTGT. Vừa làm thông báo phát hành, và có xuất HĐ cho 1 vài khách hàng. Trong quá trình lập thì phát hiện bên công ty in hóa đơn đã in sai chính tả. Công ty in sót chữ g trong từ "khoáng" thành "khoán".

VÌ vậy, mong anh chị giúp đỡ em cách giải quyết vấn đề này. Em có hỏi qua bên chi cục thuế, nhưng bên thuế chỉ nói làm công văn rồi gửi lên đây.(thái độ hách dịch quá, không hỏi thêm được nữa) Em có tìm trên mạng nhưng không thấy thông tin công văn nào liên quan. Mong nhận được sự giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lee nguyen

Sơ cấp
28/5/13
20
0
0
44
Tp.Ho Chi Minh
Ðề: Hóa đơn bị công ty in sai chính tả

Xin chào anh chị và các bạn! Em có một vần đề về hóa đơn GTGT cần anh chị giúp đỡ. Tuy đã tìm hiểu song vân còn lúng túng.

Công ty em mới thành lập, có đặt in hóa đơn GTGT. Vừa làm thông báo phát hành, và có xuất HĐ cho 1 vài khách hàng. Trong quá trình lập thì phát hiện bên công ty in hóa đơn đã in sai chính tả. Công ty in sót chữ g trong từ "khoáng" thành "khoán".

VÌ vậy, mong anh chị giúp đỡ em cách giải quyết vấn đề này. Em có hỏi qua bên chi cục thuế, nhưng bên thuế chỉ nói làm công văn rồi gửi lên đây.(thái độ hách dịch quá, không hỏi thêm được nữa) Em có tìm trên mạng nhưng không thấy thông tin công văn nào liên quan. Mong nhận được sự giúp đỡ. Chân thành cảm ơn[/QUOTE

Trước hết bạn làm biên bản huỷ hoá đơn đã xuất với khách hang rồi thông báo theo mau trong Hệ thong kê khai 3.1.6 mau TB03/AC
Sau đó Bạn vào Hệ thống kê khai 3.1.6, vào tờ khai hoá đơn (báo mất cháy hỏng hoá đơn mau BC21/AC)
Sau đó đặt in lại hoá đơn và thông báo phát hành hoá đơn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hóa đơn bị công ty in sai chính tả

Trong hóa đơn ko biết từ khoáng này nằm ở chổ nào vậy?, nằm ở tên cty, địa chỉ cty vv…vừa mới in xog hoá đơn chỉ vì thiếu một chữ “g” phải hủy toàn bộ hóa đơn có đáng hay ko ?, có trường hợp cty do thay đổi địa chỉ, ng ta còn đc phép đóng dấu địa chỉ mới kế bên địa chỉ cũ và sd tiếp. Theo em trong trường hợp này bạn làm như sau:
_ Trước tiên bạn lên nhà in hóa đơn đề nghị họ làm công văn xác nhận việc in sai hóa đơn là do lỗi của nhà in (in sai ở đâu, loại gì, bao nhiu cuốn vv…).
_ Tiếp theo DN làm công văn trình bày với cơ quan thuế và đề nghị cơ quan thuế cho phép DN được phép tiếp tục sd số hóa đơn đó (nếu họ trả lời cách giải quyết như thế nào thì DN làm như thế đó), khi mang nộp nhớ nộp kèm với công văn của nhà in.

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Xin lỗi mọi người

Em đào mộ cái này lên. Công ty em vừa đặt in Phiếu xuất kho kiêm gửi bán đại lý. Tuy nhiên thì in chữ "với tổ chức,cá nhân" thành "với tổ chức, cái nhân ".Đã thông báo phát hành hóa đơn rồi, thuế cũng chấp nhận. Bây giờ bên em cần làm thế nào ạ. Lỗi này nên làm như thế nào để đơn giản ạ. Có làm như như chị quynhhuong0291 ạ.

Cảm ơn mọi người

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng

VÌ vậy, mong anh chị giúp đỡ em cách giải quyết vấn đề này. Em có hỏi qua bên chi cục thuế, nhưng bên thuế chỉ nói làm công văn rồi gửi lên đây.(thái độ hách dịch quá, không hỏi thêm được nữa) Em có tìm trên mạng nhưng không thấy thông tin công văn nào liên quan. Mong nhận được sự giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

Cán bộ thuế nào hách dịch thế... cho nó vào tầm ngắm như vụ "xin giấy khai tử" tại P. Văn Miếu nhé. Cả PCT Phường cũng bị đình chỉ công tác đấy nha. Bạn cứ thẳng thắn nói thẳng vào mặt nhé...

• Like
Reactions: Sóc Phú
G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Cứu mạng mọi người ơi.

AI giải đáp dùm em

"Xin lỗi mọi người

Em đào mộ cái này lên. Công ty em vừa đặt in Phiếu xuất kho kiêm gửi bán đại lý. Tuy nhiên thì in chữ "với tổ chức,cá nhân" thành "với tổ chức, cái nhân ".Đã thông báo phát hành hóa đơn rồi, thuế cũng chấp nhận. Bây giờ bên em cần làm thế nào ạ. Lỗi này nên làm như thế nào để đơn giản ạ. Có làm như như chị quynhhuong0291 ạ."

Cảm ơn mọi người

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA