Quên tính Hao mòn TSCĐ

• Thread starter kieuhoang
  • Ngày gửi
K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Chào cả nhà!
Giúp mình với, mình quên mất không tính Hao mòn TSCĐ từ tháng 4 năm 2009. Bây giờ làm thuế TNDN Quý IV năm 2009 mới phát hiện ra, cả nhà giúp mình xem điều chỉnh như thế nào bây giờ?Mình chưa nộp tờ khai Thuế TNDN quý IV. Mong mọi người chỉ dẫn giúp mình. MÌnh cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
Chào cả nhà!
Giúp mình với, mình quên mất không tính Hao mòn TSCĐ từ tháng 4 năm 2009. Bây giờ làm thuế TNDN Quý IV năm 2009 mới phát hiện ra, cả nhà giúp mình xem điều chỉnh như thế nào bây giờ?Mình chưa nộp tờ khai Thuế TNDN quý IV. Mong mọi người chỉ dẫn giúp mình. MÌnh cảm ơn.

Nếu khấu hao của bộ phận bán hàng hoặc quản lý thì đơn giản thôi. Bạn chỉ cần cộng thêm phần khấu hao đó vào chi phí của Quý 4 thế là xong. Nhưng trong trường hợp khấu hao của máy móc thiết bị sản xuất sản phẩm thì phức tạp hơn 1 chút. Khi đó bạn phải tính thêm phần khấu hao cho các sản phẩm đã xuất bán mà chưa được tính khấu hao.

K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Bên mình k có máy móc sản xuất, may quá. Làm Thươg mại mà. Mình định làm 1 bút toán như thế này nhé:
Ngày 01/10/09 mình sẽ định khoản:

No 6422
Co 2141 ( Tổng số tiền khấu hao tscd từ tháng 4 đến tháng9)

Và cuối tháng 10, tháng 11, tháng 12 mình vẫn tính khấu hao bình thường. Vì mình chưa làm bc quý mà. Bạn xem có được k?
Cám ơn bạn vì câu trả lời trên, nó làm mình bớt lo lắng đi nhiều. Cám ơn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA