Khai bổ sung thuế TNDN

• Thread starter mimosatt
  • Ngày gửi
M

mimosatt

Guest
9/1/10
2
0
0
duy xuyen quang nam
anh chị ơi giúp em với, vừa rồi em kê khai thuế TNDN nhưng lại bị sai doanh thu và chi phí nay em phát hiện ra nhưng lại ko biết phải sữa ntn? Do quý vừa rồi công ty em bị lỗ nên khoản sai cũng ko đáng kể em phải làm thế nào đây? Có anh chị nào biết giứp em vơi Mail của em là mimosathuytrinh@gmail.com. Em rối quá kô biết phải làm gì nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
anh chị ơi giúp em với, vừa rồi em kê khai thuế TNDN nhưng lại bị sai doanh thu và chi phí nay em phát hiện ra nhưng lại ko biết phải sữa ntn? Do quý vừa rồi công ty em bị lỗ nên khoản sai cũng ko đáng kể em phải làm thế nào đây? Có anh chị nào biết giứp em vơi Mail của em là mimosathuytrinh@gmail.com. Em rối quá kô biết phải làm gì nữa

Sai nhỏ trong tờ khai tạm tính TNDN thì không gì nghiêm trọng lắm đâu, bây giờ thì nên làm báo cáo TNDN năm cho chính xác thì được rồi.

H

hieucg4

Guest
nhờ diễn đàn tư vấn dùm! trong các tờ khai Thuế TNDN tạm tính từng quý của năm 2009,người Kế toán trước không ghi bổ xung phần TNDN được giảm theo NĐ CP /2008.không biết bây giờ có bổ xung hồ sơ được không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
nhờ diễn đàn tư vấn dùm! trong các tờ khai Thuế TNDN tạm tính từng quý của năm 2009,người Kế toán trước không ghi bổ xung phần TNDN được giảm theo NĐ CP /2008.không biết bây giờ có bổ xung hồ sơ được không?

Bạn xem cái này:
Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính quy định:
Tại Điểm 5.1, Mục I, Phần B:
Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế

Căn cứ theo quy định trên thì: Doanh nghiệp được khai bổ sung hồ sơ khai thuế trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

T

thuylinhsido

Trung cấp
24/6/08
130
1
18
41
q1
Nhờ bạn VTM hướng dẫn giúp trường hợp của mình.
- Trường hợp khi doanh nghiệp tự quyết toán thuế TNDN của năm 2009 có phát sinh số thuế TNDN được hưởng ưu đãi miễn, giảm, gia hạn thấp hơn so với tổng số thuế đã tạm tính của 4 quý thì doanh nghiệp lập hồ sơ kê khai bổ sung điều chỉnh theo quy định tại Điểm 5.1, Mục I, Phần B, Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính.
-Trong năm 2009 quý II và quý IV mình khai cao hơn số phải nộp của năm 2009, vậy bây giờ phải đc từng quý hay sao pà con.

L

leanhvudung1

Sơ cấp
21/12/10
4
0
1
45
TP HCM
Bạn xem Công văn Số : 10171/CT – TTHT TP. Hồ Chí Minh , ngày 30 tháng 12 năm 2009 V/v Hướng dẫn kê khai và nhập dữ liệu hồ sơ kê khai bổ sung điều chỉnh mẫu số

Khỏi cần điều chỉnh cho từng quý năm 2009. Bạn chỉ cần điều chỉnh vào lần khai cuối cùng của năn 2009 thôi. Và nhớ chỉ cần xài tài khoản 8211 và 3334 nhé.

Sửa lần cuối:
C

ChuotNhokt

Sơ cấp
23/12/10
18
0
0
BMT
Người ta thường nói kê khai thuế TNDN quí 1 đến quí 4.
vậy quí 4 ta có cần phải kê khai thuế TNDN tạm tính ko hay làm BCTC lun a.

V

vera

Guest
5/4/10
3
0
1
HN
trời! vẫn làm tờ khai tạm tính quý 4 như bt ạ
hạn nộp vẫn như các tờ khai kia nhá
(bn tháng 1 í nhỉ, 20 à??...)

T

thanhthaokt28

Sơ cấp
4/2/10
5
0
0
41
193 Phan Dinh Phung Kon Tum
Mình khai bổ sung thuế TNDN tạm tính quý 1/2011 tăng so với tờ khai chính, và khoản khai bổ sung này bên thuế không cho bên minh gia hạn và tính từ ngày khai bổ sung để fạt nộp chậm bên mình, có đúng không các bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA