Hạch toán cho vay tiền qua ngân hàng

• Thread starter nguyentuhoa
  • Ngày gửi
N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Các anh chị giúp em với :
Công ty em có làm hợp đồng cho 1 cá nhân vay tiền, số tiền 100tr, phí chuyển tiền là 60n và được chuyển từ TK công ty qua TK cá nhân người đó.
Vậy em định khoản như thế nào với số tiền này ạ .
Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Các anh chị giúp em với :
Công ty em có làm hợp đồng cho 1 cá nhân vay tiền, số tiền 100tr, phí chuyển tiền là 60n và được chuyển từ TK công ty qua TK cá nhân người đó.
Vậy em định khoản như thế nào với số tiền này ạ .
Em xin cảm ơn.

Bạn phải nói rõ là Ngành nghề công ty bạn kinh Doanh? Nếu là Cty cho thuê tài chính thì khác, mà cty kg liên quan đến cho thuê tài chính thì bạn kg được phép cho cá nhân vay( Trừ khi đó là nhân viên công ty, cty có chế độ ưu đãi) Bạn phải nói rõ chúng tôi mới hướng dẫn cụ thể cho bạn được.
Thân chào bạn!:1luvu:

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
vâng em cảm ơn chị.
Công ty em là kinh doanh, thực ra khoản tiền 100tr đó là do sếp em chuyển từ TK cty sang 1 TK cá nhân ( là bạn của sếp ), vì đã trót chuyển rồi nên em làm hợp đồng cty cho mượn tiền như vậy , em có hỏi 1 số anh chị trên diễn đàn và được hướng dẫn như thế.Số tiền đó sau 5ngày lại được cá nhân đó chuyển trả lại cho cty rồi ( không có lãi vay ), nhưng giờ em đang không biết định khoản như thế nào.
Mong chị chỉ giúp em .

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
vâng em cảm ơn chị.
Công ty em là kinh doanh, thực ra khoản tiền 100tr đó là do sếp em chuyển từ TK cty sang 1 TK cá nhân ( là bạn của sếp ), vì đã trót chuyển rồi nên em làm hợp đồng cty cho mượn tiền như vậy , em có hỏi 1 số anh chị trên diễn đàn và được hướng dẫn như thế.Số tiền đó sau 5ngày lại được cá nhân đó chuyển trả lại cho cty rồi ( không có lãi vay ), nhưng giờ em đang không biết định khoản như thế nào.
Mong chị chỉ giúp em .

Cty bạn đâu có chức năng cho thuê tài chính đâu mà bạn cho cá nhân ngoài thuê chứ. :wall:
Đã thế rồi thì bạn nên định khoản: Nợ : 138
Có: TK 112
Phí chuyển tiền: N: TK 6357 ( Chi Phí Tài chính khác)
Có 112
Thu tiền về: N 112
Có 138.
Chúc bạn may mắn.

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
em cảm ơn chị rất nhiều, cũng tại sếp em làm thế rồi nên giờ em không còn cách nào khác cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA