Phan mem KT Misa SEM 7.1

• Thread starter nguyen_ngoc
  • Ngày gửi
N

nguyen_ngoc

Guest
10/3/05
12
0
0
Ho Chi Minh
Có Bác nào đang dùng phần mềm kế toán Misa 7.1 không, cho em hỏi với !!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
hi`
to' mới dùng tư` đầu năm thôi, có lẽ cũng chẳng giúp được bạn nhiều lắm, nhưng có vấn đề gì nào nói đi...

N

nguyen_ngoc

Guest
10/3/05
12
0
0
Ho Chi Minh
Hi, thanks bạn DVD trước và sau đây là câu hỏi của mình :)

Khi mình nhập SDDK của TK 3388 chẳng hạn, thì mình có mở 03 tiết khoản (vì sổ nội bộ của mình hơi phức tạp mà), trong đó có 02 tiết khoản có số dư bên có và 01 tiết khoản có số dư bên nợ.
Và khi xem Bảng CDSPS thì có 02 cách thể hiện:
- Hoặc là SDCK của TK 3388 được thể hiện ở cả nợ và có.
- Hoặc là SDCD của TK 3388 có số dư bên có nhưng ở tiết khoản có số dư nên nợ sẽ "nhảy sang" bên có ở và được để trong dấu âm :-(.

Bạn có biết cách nào để nó có thể thể hiện như trong excel í, tức là SDCK của TK 3388 tự động cộng dồn và vẫn không thay đổi vị trí của số dư các tiết khoản.

Thank bạn thiệt nhiều.

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Nói chung phần mềm này rất nhiều cái chưa hợp lý. Tôi có một trường hợp như thế này:
Nộp thuế môn bài, tôi sử dụng 2 bút toán:
Trên chứng từ nghiệp vụ khác: Nợ 6425/Có 3338: 1.000.000 Đ
Trên phiếu chi : Nợ 3338/ Có 1111: 1.000.000
Nhưng lúc lên báo cáo bảng kê MS 05 thì không thấy thể hiện khoản này, tôi gọi điện sang cho misa thì bên tư vấn ko khắc phục được bảo chuyển cho bên kỹ thuật nghiên cứu..... Có ai đã từng bị thế này chưa, làm ơn giúp tôi với...
Trên đây mới chỉ là 1 vấn đề, ngày mai tôi sẽ post tiếp nhiều lỗi của misa nữa......

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Còn đây là vấn đề của tôi:
Bình thường bạn hạch toán thuế môn bài thế nào?
Tôi được misa tư vấn nhập như sau:
Vào nghiệp vụ khác phản ánh: Nợ 6425/ Có 3338
Vào phiếu chi phản ánh: Nợ 3338/ Có 1111
Cuối cùng tôi lên bảng kê MS 05 thì phần này lại không phản ánh, có ai giúp được không, bên misa nói là họ sẽ làm việc với bên kỹ thuật để khắc phục nhưng chưa biết đến bao giờ nữa

T

t2vy1979

Guest
20/8/04
32
1
6
Binh Duong
cách định khoản như bạn lunker là đúng rồi. nếu PM kg đưa ra báo cáo được thì phải thiết kế lại thôi.

M

MISA

Guest
14/10/04
8
0
0
29
Hanoi
www.misa.com.vn
Cảm ơn câu hỏi của các bạn

Trước tiên, MISA xin chân thành cảm ơn các bạn đã cùng trao đổi, thảo luận về phần mềm kế toán MISA. Mọi ý kiến có thể khác nhau nhưng điều đó chứng tỏ các bạn rất quan tâm đến sản phẩm của MISA. Điều đó thực sự là một niềm vui lớn với MISA.
Để đáp lại sự quan tâm của các bạn, MISA luôn sẵn lòng trả lời câu hỏi của các bạn trong thời gian nhanh nhất. MISA chỉ có thể trả lời thỏa đáng khi các bạn cung cấp cho MISA các thông tin sau:
1. Bạn đang dùng bản Demo hay bản có bản quyền được MISA cấp
2. Bạn đang gặp khó khăn với sản phẩm kế toán nào: MISA - AD, MISA - SME, hay MISA - SF,..
3. Trong mỗi sản phẩm kế toán bạn cũng nên cung cấp phiên bản cụ thể (bản mấy chầm và R nào). Vì MISA liên tục nâng cấp các phiên bản, có thể phiên bản bạn đang dùng bị lỗi nhưng phiên bản sau MISA đã khắc phục được rồi. Các sản phầm mới nhất của MISA: MISA - AD 5.9 R18, MISA - SME 7.1 R15, MISA - SF 07... Để có thông tin mới nhất về các sản phẩm và phiên bản mới mời bạn ghé thăm website của MISA: http://www.misa.com.vn hoặc gọi điện trực tiếp đến bộ phận Tư vấn của MISA nhé.
MISA xin chân thành cảm ơn sự hợp tác của các bạn.
Sự thành công của khách hàng là sự thành công của MISA!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA