Xử lý hoá đơn trên 20 triệu thanh toán bằng tiền mặt

• Thread starter NgocHoa2911
  • Ngày gửi
N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Mọi người giúp em với nhé! Công ty em mua thiết bị có 2 của tháng 1 và tháng 4 năm 2009 hoá đơn trên 20 triệu đều thanh toán bằng tiền mặt, kế toán cũ không nắm được thông tư nên đã đưa và tờ khai thuế khấu trừ GTGT. Bây giờ em muốn nộp lại số thuế đó cùng tiền phạt, thì cần những thủ tục gì? và tờ khai thuế GTGt của 2 tháng đó có sửa được khồng, và làm tờ khai bổ sung để sửa có đúng không ah? Bà con làm ơn giúp em nhanh nhé! Gấp lắm rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dalatbuon

Sơ cấp
23/3/09
28
1
3
Tp Buôn Ma Thuột
Mọi người giúp em với nhé! Công ty em mua thiết bị có 2 của tháng 1 và tháng 4 năm 2009 hoá đơn trên 20 triệu đều thanh toán bằng tiền mặt, kế toán cũ không nắm được thông tư nên đã đưa và tờ khai thuế khấu trừ GTGT. Bây giờ em muốn nộp lại số thuế đó cùng tiền phạt, thì cần những thủ tục gì? và tờ khai thuế GTGt của 2 tháng đó có sửa được khồng, và làm tờ khai bổ sung để sửa có đúng không ah? Bà con làm ơn giúp em nhanh nhé! Gấp lắm rồi
Có cách này bạn không cần điều chỉnh.Bạn thương lượng với bên bán để Cty mình thanh toán bằng Ck và rút lại số TM đã trả.
Nếu bạn là tờ khai điều chỉnh thì sẽ làm giảm số thuế gtgt đc khấu trừ và có thể bị nộp phạt chậm nộp-->nguy hiểm hơn và rườm rà hơn.

N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Cám ơn bạn dalatbuon nhé! Nhưng đó là những hoá đơn mua lâu rồi, và công ty mình cũng không quen biết bên đối tác, nên rất khó để thương lượng lại, giờ công ty đã chấp nhận nộp phạt rồi, mình chỉ muốn mọi người giúp mình để hoàn thành thủ tục một cách đúng đắn nhất, và sửa tờ khai thuế GTGT như thế nào cho hợp lý thôi. Trăm sự nhờ sự giúp đỡ của các thành viên trong WKT. Cám ơn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA