Sơ đồ kế toán đơn vị chủ đầu tư sử dụng vốn ngân sách Nhà Nước

• Thread starter uninbietyeu173
  • Ngày gửi
U

uninbietyeu173

Guest
11/3/09
1
0
0
HN
Giúp mình với, mình sắp chuyển đến làm kế toán của Ban quản lý dự án, ban này đóng vai trò là chủ đầu tư có sử dụng nguồn vốn ngân sách của Nhà Nước. Bạn nào có quy trình hạch toán k gửi cho mình xin với. Mình cảm ơn nhiều.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bichchi3635

Sơ cấp
14/5/09
6
0
0
47
Bình THuận
Chào các bạn
Mình đang làm kế toán của ban quản lý dự án đây. Ai cần tìm hiểu gì thì liên lạ với mình mình sẽ trao đổi thi6ng tin cho

K

kimluy

Sơ cấp
23/7/09
15
0
0
quảng nam
kế toán ban quản lý dự án

hi!
mình mới qua làm kế toán cho BQL dự án sử dụng vốn NSNN và vốn vay, dự án này do cty mình làm chủ đầu tư (cty mình là DN Nhà nước)
cho mình hỏi tí về các thủ tục thanh toán vốn đầu tư và thanh quyêt toán chi phí ban quản lý dự án bao gồm lương, phụ cấp, công tác phí, chi hoạt động thì mình sử dụng các chương, loại, khoản, mục, tiểu mục ngân sách nào?
hiện tại ban chưa có kế hoạch nguồn 2010,nên mọi khoản chi mình đều ứng tiền của cty về chi, vậy các khoản tạm ứng đó mình hạch toán ra sao? sau này hoàn ứng như thế nào?
thank!

B

Bichchi3635

Sơ cấp
14/5/09
6
0
0
47
Bình THuận
chao kimluy
theo mình được biết thì bạn hạch toán vào 138, sau khi có nguồn trích chi phí BQL về bạn trả lại cho công ty

T

thuyketoan10

Guest
16/8/10
2
0
0
37
Kon tum
Mình cũng đang làm kế toán cho ban QLDA đây, quy trình hoạch toán thì bạn cứ mua sách tham khảo về mà xem, và đọc kỹ QĐ 214 đó. Do câu hỏi của bạn tổng quát quá, sau này khi làm thì có vướng mắc gì thì bạn cứ nói cụ thể ra, như thế dễ trả lời hơn.

Sửa lần cuối:
P

phamthuyduong

Guest
3/7/09
6
0
1
ha noi
mình đc giao làm bảng giải ngân chi tiết vốn 2009- 2010. bạn nào có bảng mẫu thì cho mình

T

tinphan

Sơ cấp
28/5/11
8
0
0
HCM
Chào các bạn, mình mới vào làm cty xây dựng, mình chưa biết gì hết mà sếp kêu mình lập bảng dự toán chi phí cho công trình.
Có bạn nào có mẫu và biết cách làm dự toán hôn chỉ mình với.
mình cám ơn các bạn trước nha.

Y/M tin.phan92@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối:
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Nếu các bạn trình bày rõ ràng câu hỏi, các thông tin liên quan thì câu trả lời sẽ chính xác và đỡ mất thời gian hơn. Các bạn cũng có thể tìm các chủ đề tương tự trong mục này, vì đã có nhiều người có thể đã hỏi như bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA