Sổ phụ ngân hàng

• Thread starter dautayhd85
  • Ngày gửi
D

dautayhd85

Guest
21/10/09
18
0
0
ha noi
Các bác ơi, cho em hỏi chút nhé. Em vừa đi lấy sổ phụ ngân hàng về và so sánh với TK tiền gửi ngân hàng của đơn vị thì thấy thiếu những bút toán lãi tiền gửi, phí kiểm đếm.... mà nó phát sinh từ T1 tới giờ nhưng cô kế toán cũ kô hạch toán. Bây giờ em có sổ phụ rồi thì em sẽ điều chỉnh theo tháng hay là hạch toán luôn vào tháng 12 ah?
Cả nhà giúp em với:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
sổ sách cuối năm quyết toán vậy nên bạn xem trong sổ phụ có ps ji mà trong các tháng trước chưa có thì bổ xung vào tháng đó

T

Thanhtuan83

Trung cấp
4/9/08
53
1
8
41
Hà Nội
sổ sách cuối năm quyết toán vậy nên bạn xem trong sổ phụ có ps ji mà trong các tháng trước chưa có thì bổ xung vào tháng đó

Cứ thực hiện như thế này là đúng đấy bạn à

P

pilo

Guest
14/10/08
2
0
0
36
Ha Noi
các anh chị ơi, em muốn hỏi mình có nhất thiết phải lấy sổ phụ không ạ? chỉ lấy sao kê có được k?

L

lanthanh88

Guest
30/1/10
3
0
0
tan hoa dong
chào cả nhà!mình mới đi làm nên cũng hok biết nhiều về cách nghiệp vụ kế toán.mình mới vào cty mà chị nv kt cũ hok bàn giao gi cho mình hết.BCTC 2008 cũn chưa có.mình phải làm sao đây!mong cả nhà giúp mình với!

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
các anh chị ơi, em muốn hỏi mình có nhất thiết phải lấy sổ phụ không ạ? chỉ lấy sao kê có được k?

Sổ phụ cũng là một dạng chứng từ. Sổ phụ sẽ có chữ ký của kế toán và dấu của ngân hàng.

Còn sao kê mà em in từ IBank thì không có dấu.

@lanthanh88: Em muốn được giúp đỡ gì? Bây giờ em phải xem lại toàn bộ sổ sách chứng từ, thiếu, sai ở đâu thì hỏi. Chứ em hỏi thế thì có ai muốn giúp cũng chịu

Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA