Thời gian để nhận trợ cấp thai sản là bao lâu?

• Thread starter hoanganhdao
  • Ngày gửi
H

hoanganhdao

Sơ cấp
25/4/09
12
0
0
TP.HCM
Gửi các Anh, chị
Anh, chị nào có làm BHXH vui lòng hướng dẫn giúp. Cty mình có 1 NLĐ đã nghỉ việc và đủ điều kiện nhận trợ cấp thai sản (đã đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con). Tuy nhiên khi NLĐ này đi nhận trợ cấp thì phát hiện sổ BHXH bị sai huyện nên cơ quan BHXH không giải quyết và yêu cầu về cty điều chỉnh lại. Vậy mình muốn hỏi nếu sau khi điều chỉnh sổ cho NLĐ (khoảng 45 ngày) thì không biết có nhận được trợ cấp không? Có quy định nào cụ thể về thời gian để làm thủ tục nhận trợ cấp không?
Mong sự giúp đỡ của các Anh, chị, các bạn.
Chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Gửi các Anh, chị
Anh, chị nào có làm BHXH vui lòng hướng dẫn giúp. Cty mình có 1 NLĐ đã nghỉ việc và đủ điều kiện nhận trợ cấp thai sản (đã đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con). Tuy nhiên khi NLĐ này đi nhận trợ cấp thì phát hiện sổ BHXH bị sai huyện nên cơ quan BHXH không giải quyết và yêu cầu về cty điều chỉnh lại. Vậy mình muốn hỏi nếu sau khi điều chỉnh sổ cho NLĐ (khoảng 45 ngày) thì không biết có nhận được trợ cấp không? Có quy định nào cụ thể về thời gian để làm thủ tục nhận trợ cấp không?
Mong sự giúp đỡ của các Anh, chị, các bạn.
Chân thành cảm ơn.

sau khi điều chỉnh số thì bạn làm các hồ sơ xin nhận trợ cấp thai san như bình thường gồm
mẫu C67a, giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh nộp lên cơ quan BHXH, sau thời gian được duyệt họ sẽ chuyển tiền vào tài khoản cho cty bạn
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA