Công ty tư vấn xây dựng áp dụng chế độ kế toán theo quyết định 15

• Thread starter khunglongcon88
  • Ngày gửi
K

khunglongcon88

Guest
16/1/10
16
0
0
tphcm
các anh chị vui lòng giúp em vấn đề này với!cty em là cty tư vấn xây dựng có cả thi công nữa, áp dụng chế độ kt theo quyết định 15, ghi sổ theo hình thức nhật kí chung.như vậy thì bao gồm những sổ sách nào, có cần phải mua phần mềm kế toán k ạ?em có tải phần mềm kt TTSOFT 1A về nhưng chẳng biết sử dụng thế nào, với lại k biết phần mềm TTSOFT 1A này có sử dụng được cho cty của em k? vì là cty của gia đình quy mô nhỏ nên k thuê kế toán trưởng chỉ có mình em làm kế toán,nhưng em mới học xong chưa có kinh nghiệm gì cả. sắp sửa phải nộp báo cáo tài chính rồi mà em vẫn chưa làm sổ sách nữa, nên em đang lo lắm,các anh chị hướng dẫn em làm thế nào với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranvanvuong01

Guest
21/9/09
1
0
0
Ha noi
minh mơi chuyển xang làm kế toán xây dựng áp dụng chế độ kế toán theo quyết định 48 ,sổ sách kế toán hiện chưa cập nhật đày đủ , hơn nữa lại chuẩn bị lập báo cáo tài chính lên phức tạp quá mọi thứ đều bối rối . rất mong mọi người giúp mình . mình cảm ơn nhiều

levanton

levanton

Cao cấp
các anh chị vui lòng giúp em vấn đề này với!cty em là cty tư vấn xây dựng có cả thi công nữa, áp dụng chế độ kt theo quyết định 15, ghi sổ theo hình thức nhật kí chung.như vậy thì bao gồm những sổ sách nào, có cần phải mua phần mềm kế toán k ạ?em có tải phần mềm kt TTSOFT 1A về nhưng chẳng biết sử dụng thế nào, với lại k biết phần mềm TTSOFT 1A này có sử dụng được cho cty của em k? vì là cty của gia đình quy mô nhỏ nên k thuê kế toán trưởng chỉ có mình em làm kế toán,nhưng em mới học xong chưa có kinh nghiệm gì cả. sắp sửa phải nộp báo cáo tài chính rồi mà em vẫn chưa làm sổ sách nữa, nên em đang lo lắm,các anh chị hướng dẫn em làm thế nào với!

Chào, em chịu khó đọc quyết định 15, các tk 154, 621, 622, 627 riêng TK 154 đọc phần dành cho doanh nghiệp xây dựng, và tham khảo hình thức NKC để kết hợp. Chúc em hoàn thành BCTC năm 2009 sớm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA