Báo cáo thuế trên HTKK P2D

• Thread starter otnho
  • Ngày gửi
O
Chào cả nhà! Các anh chị em trong diễn đàn giúp mình với. Mình có nhận làm ngoài 1 cty ở Tp.HCM (Quận 1). Tháng vừa rồi mình nộp báo cáo thuế theo phần mềm HTKK2.1.0, nhưng khi nhân viên bên mình đi nộp bên cục thuế không nhận, nói phải làm trên HTKK P2D. Từ trước tới giờ mình chưa làm trên P2D, vậy mình tải ở đầu và cài đặt như thế nào. Giúp mình với:wall:
Cảm ơn mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

superdream1983

Guest
23/2/08
45
0
0
40
hà nội
Thuế HTKK

Chào cả nhà! Các anh chị em trong diễn đàn giúp mình với. Mình có nhận làm ngoài 1 cty ở Tp.HCM (Quận 1). Tháng vừa rồi mình nộp báo cáo thuế theo phần mềm HTKK2.1.0, nhưng khi nhân viên bên mình đi nộp bên cục thuế không nhận, nói phải làm trên HTKK P2D. Từ trước tới giờ mình chưa làm trên P2D, vậy mình tải ở đầu và cài đặt như thế nào. Giúp mình với:wall:
Cảm ơn mọi người nhiều

Bạn thử vào trang nay download nhe,
http://www.mediafire.com/?fhdblm2b0go

V

vo van ty

Guest
27/2/10
1
0
0
tp.hcm
sao tải p2d o được vậy! có ai biết chỉ dùm mình

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
đúng là mấy Bác bên thuế hành hạ mấy cháu kế toán dữ quá:wall:

S

sara8441

Guest
7/6/08
23
0
0
LD
Quận 1 TPHCM bắt buộc làm P2d từ lâu rồi, Bây giờ đến Quận 5. Cơ quan thuế còn bắt làm ngược lại của năm 2009 :wall: . Hành hạ người ta quá, thời gian đâu mà làm chuyện cũ... đâu phải DN sai, mà do cơ quan thuế làm biếng nhập liệu rồi bắt DN làm lại ... họ nói không đọc được số liệu, vậy sao ngay từ đầu không bảo làm P2d, để hết năm rồi lại làm lại ... thiệt đáng ghét !:
Link tải ở đây nè : http://www.mediafire.com/?fhdblm2b0go

D

daothilien

Guest
12/4/09
1
0
0
229/12 le hong phong
minh cung o quan 5, thiet la phien du thu: trong khi o quan 10 khi nop bao cao, chi can lam 2 bo, thi o quan 5 bat lam toi 3 bo, ho giu lai den 2 bo lan, bay gio lai bao lam lai bao cao theo P2D tu thang 1. thiet la kho.nhung ma minh co thong bao cua chi cuc thue q5: chi lam lai cua tu thang 01/2010 den nay thoi ma.

K

ketoanq

Guest
23/5/09
1
0
0
Đồng Nai
Vậy các anh chị cho minh hỏi là bây giờ kê khai thuế ở phần mềm P2D hay phan mềm HTKK 2.5.1?

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Vậy các anh chị cho minh hỏi là bây giờ kê khai thuế ở phần mềm P2D hay phan mềm HTKK 2.5.1?

Chỉ bạn nào ở quận 1 & quận 5 TpHCM thì mới làm bảng kê mua vào - bán ra bằng P2D. Còn phần còn lại của Việt Nam làm thống nhất theo HTKK của Tổng Cục Thuế.

Hai ông trời này hành hạ doanh nghiệp quá mà chả thấy mấy bác Cục Thuế Tp hay Tổng Cục thuế lên tiếng. Còn DN thì vẫn chịu vậy, không làm theo ông quy định thì ông không nhận.

Có vẻ như các quy định của Tổng cục thuế đều vô hiệu tại Chi cục này. Như thế có được gọi là "cải cách hành chính" không nhỉ?

Bực không chịu được:wall:

Đây là 1 thư trả lời của CCT Quận 1 trả lời câu hỏi được gửi trên web Quận 1
Vào 08:58 Ngày 09 tháng 11 năm 2009, <chicucthue@quan1hcm.gov.vn> đã viết:

Theo quy định hiện hành thì hồ sơ kê khai thuế GTGT hàng tháng thực hiện theo quy định tại Thông tư 60/2007/TT-BTC. Nhưng để phục vụ cho công tác quản lý thuế, Chi cục thuế quận 1 yêu cầu Doanh nghiệp hỗ trợ nộp phụ lục bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào và bán ra theo ứng dụng phần mềm P2D trong hồ sơ khai thuế GTGT tháng. Rất mong sự hợp tác của Quý doanh nghiệp.

yêu cầu Doanh nghiệp hỗ trợ = bắt buộc Doanh nghiệp :angel:

L

le phung

Sơ cấp
1/3/10
30
0
0
tphcm
Kê khai phần mềm nào còn phải tùy thuộc vào từng chi cục nữa bạn ơi, mỗi nơi nhận một kiểu bạn chịu khó cập nhật thông tin thì mới được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA