nộp tờ khai thuế GTGT mà không nộp Bảng kê mua vào và bán ra

• Thread starter annguyenthuy
  • Ngày gửi
A

annguyenthuy

Sơ cấp
Chào các bạn và các anh chị
Cty em chuyên về phần mềm và website chịu sự quản lý của chi cục thuế Q Bình Thạnh.
Do cty mới thành lập từ tháng 7 và em cũng mới đi làm nên k rành. trong các tháng kê khai T.GTGT em quên không kê khai vào bảng kê mua vào và bán ra, chỉ nộp tờ khai thuế GTGT và BC 26 thôi, vậy tháng 12 này em nộp bổ sung các bảng kê cho những tháng trước được không?và nếu có phát sinh mà em không kê vào bảng kê thì em có bị phạt không?Mong mọi người góp ý sớm cho em để em đi nộp tờ khai tháng này đúng hạn ạ, xin cám ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
bạn ơi cho mình hỏi, bạn đã xử lý cách nộp bảng kê ntn vậy? công ty mình hiện tại cũng như vậy. Mình mới vào DN đang làm hồ sơ của bên NH thì mới biết là quý 4 năm 2014, kế toán trước mới chỉ nộp tờ khai mà quên chưa gửi bảng kê lên.
Trân Trọng

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Hiện tại không cần nộp bảng kê mua vào bán ra nữa. Chỉ cần nộp tờ khai.
Bạn xem có thông tư hướng dẫn đấy. TT về thuế GTGT.

• Like
Reactions: haidt2
H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
Cám ơn Kin7 nha. nhưng nếu mà GĐ công ty mình vẫn muốn nộp bảng kê hóa đơn đầu vào và đầu ra, để làm đủ bộ hồ sơ với bên NH thì nên làm ntn, Giúp mình với ạ
Trân Trọng

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Cám ơn Kin7 nha. nhưng nếu mà GĐ công ty mình vẫn muốn nộp bảng kê hóa đơn đầu vào và đầu ra, để làm đủ bộ hồ sơ với bên NH thì nên làm ntn, Giúp mình với ạ
Trân Trọng
Tất nhiên là hàng tháng bạn vẫn phải làm đủ bộ. Có thể in ra ký đóng dấu đầy đủ. Nhưng để lưu dùng vào việc cần thiết.
Còn ý mình nói ở trên là khi nộp thì không cần phải nộp 2 bảng kê đấy.
Còn nếu vẫn muốn nộp thì GĐ bên bạn cứ nộp kèm tờ khai bình thường.
Theo mình biết thì chưa thấy phạt lỗi nộp tờ khai khi không yêu cầu.

• Like
Reactions: phuongttm1984
K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Trân Trọng
Về PL 01, 02, m khuyên các bạn nên làm và nộp bình thường. lỡ có sai dễ tìm, dễ sửa.
về câu hỏi của chủ thớt : thường thì NH yêu cầu thì đẩy báo cáo đã gửi cho Thuế cho NH. tuy nhiên bạn cũng còn cách khác là ký offline, trên phần kế toán bạn kết xuất toàn bộ bảng kê mua vào bán ra sau đó dùng token ký offline vẫn ok, báo cáo của bạn muốn """xấu đẹp tùy thích"" bạn làm được điều này chẳng sếp nào ko đồng ý cả.

H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
Về PL 01, 02, m khuyên các bạn nên làm và nộp bình thường. lỡ có sai dễ tìm, dễ sửa.
về câu hỏi của chủ thớt : thường thì NH yêu cầu thì đẩy báo cáo đã gửi cho Thuế cho NH. tuy nhiên bạn cũng còn cách khác là ký offline, trên phần kế toán bạn kết xuất toàn bộ bảng kê mua vào bán ra sau đó dùng token ký offline vẫn ok, báo cáo của bạn muốn """xấu đẹp tùy thích"" bạn làm được điều này chẳng sếp nào ko đồng ý cả.
Cám ơn bạn nha, lần đầu tiên mình biết cách ký off của token.

H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
Bạn ơi cho mình hỏi chút, vậy làm thế nào có thể dùng token để ký offline được vậy bạn, thường phải kết nối mạng.
vậy nếu mà giờ mình nộp bổ sung PL 01, 02 của tờ khai thuế GTGT quý 4/2014 được không? và có bị phạt do nộp muộn phụ lục ko vậy?

L

levinhtu

Tập Làm Kế Toán
5/7/12
115
22
28
33
Khoái Châu - Hưng Yên
Bạn ơi cho mình hỏi chút, vậy làm thế nào có thể dùng token để ký offline được vậy bạn, thường phải kết nối mạng.
vậy nếu mà giờ mình nộp bổ sung PL 01, 02 của tờ khai thuế GTGT quý 4/2014 được không? và có bị phạt do nộp muộn phụ lục ko vậy?
bạn down phần mềm kí ofline về có mấy mb thui, còn nộp thì cũng chẳng can nop bảng kê đâu

H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
bạn down phần mềm kí ofline về có mấy mb thui, còn nộp thì cũng chẳng can nop bảng kê đâu
Công ty mình chưa nộp bảng kê của quý 4/2014, khi đấy Luật số 71/2014/QH13 chưa có hiệu lực, nên các công ty khi kê khai nộp thuế GTGT vẫn cần nộp PL 01, 02 như bình thường. Mà khi đấy mình mắc lỗi chưa tải phụ lục theo, vậy giờ mình nên làm thế nào bạn?

L

levinhtu

Tập Làm Kế Toán
5/7/12
115
22
28
33
Khoái Châu - Hưng Yên
Công ty mình chưa nộp bảng kê của quý 4/2014, khi đấy Luật số 71/2014/QH13 chưa có hiệu lực, nên các công ty khi kê khai nộp thuế GTGT vẫn cần nộp PL 01, 02 như bình thường. Mà khi đấy mình mắc lỗi chưa tải phụ lục theo, vậy giờ mình nên làm thế nào bạn?
nếu bạn lăn tăn thì làm bản điều chỉnh nộp
không quan trọng đâu cai báo cáo thuế nó chỉ quan tâm là mình phải nộp hay khấu trừ thôi
còn mua bán gì thì kệ các ông khi nào tôi thanh tra tính sau tôi đến cty cả tuần thậm chí cả tháng để bới lông tìm vết phạt và kiếm .... "_""

• Like
Reactions: haidt2
H

haidt2

Guest
31/8/15
7
0
1
33
nếu bạn lăn tăn thì làm bản điều chỉnh nộp
không quan trọng đâu cai báo cáo thuế nó chỉ quan tâm là mình phải nộp hay khấu trừ thôi
còn mua bán gì thì kệ các ông khi nào tôi thanh tra tính sau tôi đến cty cả tuần thậm chí cả tháng để bới lông tìm vết phạt và kiếm .... "_""
ok bạn, mình kê khai nộp bổ sung rồi, còn phạt thì để tùy các bác Thuế thôi ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA