Quyết toán công trình, chưa có hoá đơn

• Thread starter phamanh281
  • Ngày gửi
P

phamanh281

Guest
19/2/09
19
0
0
Hải Phòng
Chào cả nhà!
Các bác cho em hỏi với, Công ty em vừa rồi có thi công một công trình (sửa cống thoát nước), đây là công trình nhà nước, chủ đầu tư là cấp quận. Do công ty em có quen biết với bên quận nên họ không đòi phải xuất hoá đơn mà vẫn thanh toán tiền. Hay nói đúng hơn là việc viết hoá đơn vẫn phải viết nhưng họ không cần lấy. vừa rồi công trình đã quyết toán xong, sở tài chính cũng đã duyệt và sếp em vừa mới lấy tiền ở ngân hàng. Bên ngân hàng họ có đưa cho em giấy rút vốn đầu tư của công trình đó (số tiền dúng theo hợp đồng). Nhưng khổ một nỗi là trong báo cáo tình hiình sử dụng hoá đơn của tháng đó và tờ khai thuế GTGT nộp cho các bác thuế em lại chưa ghi gì cả (vì quyêt tóan ctrình lâu quá, số tiền cũng phải sửa lên sửa xuống)
Vậy bây giờ em phải giải quyết làm sao ah, mong các bác giúp đỡ cho chứ ko em chết, sắp nộp báo cáo tc rùi, hix:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhlongenet

Trung cấp
3/5/10
85
0
6
38
Hà Giang
Quyết toán công trình không nhất thiết phải xuất hoá đơn, vì nếu bên chủ đầu tư họ không lấy hoá đơn mà, công ty mình có nhiều công trình quyết toán nhưng cũng ko xuất HĐ, nếu thuế hỏi thì bảo chủ đầu tư họ không lấy hoá đơn, chỉ cần tiền thuế mình nộp đủ thì thuế cũng ko quan tâm đâu

M

meothom

Sơ cấp
1/6/10
27
1
1
35
hà Nội
theo mình bạn cú xuất hóa dơn để hạch toán bình thường
lấy hay khong là do bên khách hàng của bạn
nếu họ khong lấy bạn cứ lưu ở trên HĐ.Nếu bạn chưa kê khai thuế thì bạn cứ xuất hđ và khai vào thếu thàng sau
chúc bạn thành công!!

N

nguyenanhkietbrvt

Sơ cấp
Bạn phải xuất hoá đơn kê khai thuế GTGT đầu ra và thuế TNDN dù bên chủ đầu tư không yêu cầu .Vì theo luật thuế GTGT và thuế TNDN thời điểm để xác định doanh thu chịu thuế của công trình xây dựng cơ bản là thời điểm hoàn thành công trình hạng mục không cần biết bên mua hàng có thanh toán hay chưa .Vậy khi có biên bản hoàn thành hạng mục công trình bạn phải xuất hoá đơn kê khai thuế ,nếu không sau này cơ quan thuế kiểm tra sẽ phạt chậm kê khai .Để biết thêm bạn hãy truy cập :
http://sites.google.com/site/banhxeolongdien/

N

nguyen hien diu

Guest
6/5/10
4
0
1
40
ha noi
cac ban oi theo minh thi cac ban cu de treo o 154, toi gi xuat hoa don de phai chiu khoan thue lam j. sau do bon cu nhac dan so 154 nay sang cac hop dong khac, nhung phai that kheo nhe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA