Cách quản lý nhập xuất tồn trong sản kính gián

• Thread starter Ngan Giang
  • Ngày gửi
N

Ngan Giang

Guest
9/5/08
53
0
0
38
ha noi
Chào cả nhà! Cả nhà mình ơi có ai làm kế toán trong Cty sản xuất kính gián không thì giúp em với ah. Cty em chuẩn bị đầu tư dây chuyền gián kính nhưng em chưa định hình được quản lý số liệu kính nhập xuất tồn như thế nào. Có anh chị nào đã làm trong Cty SX kính thì giúp em với. Em chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chienhvtc

Guest
16/10/04
48
0
0
44
Ha Noi
về quản lý thành phẩm kính nhập trong kỳ là tương đối khó trước hết bạn phải sử dụng 1 phầm mềm kế toán hoặc có cách mở sổ theo dõi đáp ứng được yêu cầu quản lý của sếp. VD: sổ theo dõi của bạn phải đáp ứng được yêu cầu 2 đơn vị tính là tấm và m2 vì khi sản xuất sẽ có nhiều sản phẩm kính và độ rộng khác nhau. Ngoài ra trong trường hợp bạn nhập vào kho 1 tấm kính sau đó vì lý do đơn hàng đã đặt nhưng chưa sản xuất tấm kính đó được xuất kho cắt làm 2 tấm kính mới và lại đem nhập lại kho, như thế từ 1 tấm kính trong kho giờ thành 2 tấm. Hoặc có trường hợp lấy kính 8mm và kính 3mm đem dán lại với nhau để thành một tấm kính mới .

T

tuyetvothan

Sơ cấp
14/8/09
40
1
8
Bà Rịa-Vũng tàu
về quản lý thành phẩm kính nhập trong kỳ là tương đối khó trước hết bạn phải sử dụng 1 phầm mềm kế toán hoặc có cách mở sổ theo dõi đáp ứng được yêu cầu quản lý của sếp. VD: sổ theo dõi của bạn phải đáp ứng được yêu cầu 2 đơn vị tính là tấm và m2 vì khi sản xuất sẽ có nhiều sản phẩm kính và độ rộng khác nhau. Ngoài ra trong trường hợp bạn nhập vào kho 1 tấm kính sau đó vì lý do đơn hàng đã đặt nhưng chưa sản xuất tấm kính đó được xuất kho cắt làm 2 tấm kính mới và lại đem nhập lại kho, như thế từ 1 tấm kính trong kho giờ thành 2 tấm. Hoặc có trường hợp lấy kính 8mm và kính 3mm đem dán lại với nhau để thành một tấm kính mới .
dù là kính loại nào hay là nhỏ như hạt cát thì bạn hãy lập cho nó một cái mã danh mục vật tư hàng hoá là oke. Ví dụ như mua kính loại 3mm về nhập kho với diện tích 10m vuông thì dặt mã là vlc003, nếu xuất kho ra dán chung với tấm khác loại như 4mm chẳng hạn sau đó nhập kho là thành phẩm thì là tp0304. Làm trên excel thông thường là oke. Chúc bạn thành công!

N

Ngan Giang

Guest
9/5/08
53
0
0
38
ha noi
dù là kính loại nào hay là nhỏ như hạt cát thì bạn hãy lập cho nó một cái mã danh mục vật tư hàng hoá là oke. Ví dụ như mua kính loại 3mm về nhập kho với diện tích 10m vuông thì dặt mã là vlc003, nếu xuất kho ra dán chung với tấm khác loại như 4mm chẳng hạn sau đó nhập kho là thành phẩm thì là tp0304. Làm trên excel thông thường là oke. Chúc bạn thành công!

Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Chắc bạn Chienhvtc và bạn Tuyetvothan đều làm ở Công ty SX kính. Xin hai bạn có thể cho tôi xin số ĐT hoặc email để tôi liên lạc khi cần hỏi nhũng thao tác trong khi làm việc được không ah! Đây là email của tôi: phuongnghi27@gmail.com. Tôi xin chân thành cảm ơn!

H

haiyenily

Guest
17/7/10
1
0
0
45
BT
Tôi có viết thử 1 file NXT kính ban tham khao và chia sẻ nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA