Kê khai thuế GTGT đầu vào chênh số???

• Thread starter linh206us
  • Ngày gửi
L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Cả nhà ơi cho em hỏi với,cty em đầu năm có mấy hoá đơn đầu vào khi khai thuế do sơ xuất chỉ gõ giá chưa thuế và thuế suất ko để ý đến số tiền đc khấu trừ có khớp với trên hoá đơn ko.Giờ cuối năm tra ra mới biết bị lệch do HĐ họ xuất làm tròn số trong khi mình kê khai phần mềm KKT thì họ tính đúng từng đồng một,giờ nộp rùi ko sửa đc hic..hic..Liệu sau này thuế kiểm tra có phạt ko???

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Em thêm rõ ví dụ để bác nào biết chỉ giúp em nhé
Trên HĐ: Giá chưa thuế 18.667.000
Thuế suất 5%= 933.000
Khi khai thuế :
Giá chưa thuế 18.667.000
Thuế suất 5%= 933.350

S

saodem2207

Guest
23/2/09
18
0
0
HCM
Thuế có hướng dẫn nếu có phát hiện kê khai sai thì phỉa có thể điều chỉnh. Còn 2 ngày nữa bạn làm điều chỉnh giảm số thuế GTGT được khấu trừ đi.Bạn tổng hợp tất cả các hoá đơn có số VAT kê khai sai và điều chỉnh.Năm 2009 mình bị lệch 880đ thôi mà bên kiểm toán kêu phải điều chỉnh để khớp với ss kế toán của mình nữa. (còn cục thuế thì hướng dẫn nếu số chênh lệch <1,000đ ,thì không cần điều chỉnh).

L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Thuế có hướng dẫn nếu có phát hiện kê khai sai thì phỉa có thể điều chỉnh. Còn 2 ngày nữa bạn làm điều chỉnh giảm số thuế GTGT được khấu trừ đi.Bạn tổng hợp tất cả các hoá đơn có số VAT kê khai sai và điều chỉnh.Năm 2009 mình bị lệch 880đ thôi mà bên kiểm toán kêu phải điều chỉnh để khớp với ss kế toán của mình nữa. (còn cục thuế thì hướng dẫn nếu số chênh lệch <1,000đ ,thì không cần điều chỉnh).

Bạn ơi cho mình số điện thoại của bạn đc ko mình muốn hỏi rõ hơn về cách điều chỉnh.Vì mình đã vào phần điều chỉnh trong phần mền KKT nhưng có mấy chỗ mình ko hiểu.Cám ơn bạn nhiu nhìu

S

saodem2207

Guest
23/2/09
18
0
0
HCM
Hic sorry nha mình đã không lên lại sau khi post bài .qua ngày nộp thuế rồi bạn đã điều chỉnh được chưa. Nếu chưa điều chỉnh được thì qua năm 2010 mình điều chỉnh cũng được đó bạn. Nếu cần hỏi thì bạn viết mail nha số điện thoại nếu cần sẽ cho sau. buituyet.ac@gmail.com

P

pmphuong

Sơ cấp
31/7/09
26
0
1
HN
em cũgn đang mắc ở trường hợp này đây ạ. Tháng 6 em có kê khai thuế đầu vào nhưng bị lệch 1 đồng so với hoá đơn đỏ. Bây giờ em phải làm sao đây ạ?
Kê khai bổ sung như thế nào được ạ?
Em mới vào nghề nên nhờ các anh chị chỉ giùm em cụ thể phải làm những gì với ạ.

S

saodem2207

Guest
23/2/09
18
0
0
HCM
em cũgn đang mắc ở trường hợp này đây ạ. Tháng 6 em có kê khai thuế đầu vào nhưng bị lệch 1 đồng so với hoá đơn đỏ. Bây giờ em phải làm sao đây ạ?
Kê khai bổ sung như thế nào được ạ?
Em mới vào nghề nên nhờ các anh chị chỉ giùm em cụ thể phải làm những gì với ạ.
Chênh lệch ít vậy thị không cần điều chỉnh. Cục thuế trả lời số chênh lệch <1,000d thì không cần phải điều chỉnh đâu bạn.

T

thanhlongvan

Sơ cấp
21/3/09
5
0
1
hanoi
Cả nhà ơi giúp mình với
Mình đang đau hết cả đầu đây
Chả là thế này
+ Mình đi làm tại công ty cuối năm 2008
khổ cho mình là phải dọn dẹp lại toàn bộ chứng từ năm 2005 đến tận bầy giờ.HIC, xếp mình còn thuê kiểm toán nữa chứ,
Mình phát hiện ra thuế VAT đầu vào được khấu trừ của mình không cân
Báo cáo tài chính năm 2009: 109,544,730 (bên kiểm tóan họ làm)
Trên báo cáo thuế : 109,610,710
Số thực tế căn cứ trên hóa đơn: 109,592,460
Bây giờ mình phải làm sao đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA