Thành Lập cuối tháng 12/09 có làm BCTC không

• Thread starter Haihung87
  • Ngày gửi
H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Cả nhà ơi cho mình hỏi tý. Công ty mình thành lập cuối tháng 12/2009, như vậy tờ khai thuế TNDN tạm tính quý IV và báo cáo tài chính năm 2009 mình có làm không?
Chúc cả nhà sức khoẻ và làm việc tôt nhé
T:015:hanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Cả nhà ơi cho mình hỏi tý. Công ty mình thành lập cuối tháng 12/2009, như vậy tờ khai thuế TNDN tạm tính quý IV và báo cáo tài chính năm 2009 mình có làm không?
Bạn có thể lập BCTC chung với năm 2010.

D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Bạn thân mến. Theo TT 60 hướng dẫn Luật Quản lý Thuế thì:

1.4. Đối với loại thuế khai theo tháng hoặc khai theo quý, kỳ tính thuế đầu tiên được tính từ ngày bắt đầu hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế đến ngày cuối cùng của tháng hoặc quý, kỳ tính thuế cuối cùng được tính từ ngày đầu tiên của tháng hoặc quý đến ngày kết thúc hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế. Kỳ tính thuế năm của thuế thu nhập doanh nghiệp hoặc thuế tài nguyên được tính theo năm tài chính của người nộp thuế. Kỳ tính thuế năm của các loại thuế khác là năm dương lịch.

L

lytt

Guest
10/4/07
40
0
6
37
HN
Theo quy định Luật Kế Toán Số 03-2003/QH11 thì " Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng". Như vậy cty bạn được lập cùng BCTC vào năm 2010
Còn tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 4 và quyết toán thuế TNDN vẫn phải làm nha.
Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA