Thuế GTGT đầu vào phân bổ cho hàng hóa không chịu thuế GTGT

• Thread starter legiang1905
  • Ngày gửi
L

legiang1905

Sơ cấp
10/10/08
44
1
0
Phu Tho-HCM
Cả nhà cho em hỏi chút nhé. Mấy tháng gần đây em lập tờ khai thuế GTGT mà quên phân bổ số thuế GTGT của chi phí đầu vào tương ứng với doanh thu hàng bán ra không chịu thuế GTGT để làm giảm số thuế GTGT được khấu trừ. Vậy em có thể trừ phần phân bổ cho các tháng trước vào thuế GTGT được khấu trừ tháng 12 được không ạh?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Cả nhà cho em hỏi chút nhé. Mấy tháng gần đây em lập tờ khai thuế GTGT mà quên phân bổ số thuế GTGT của chi phí đầu vào tương ứng với doanh thu hàng bán ra không chịu thuế GTGT để làm giảm số thuế GTGT được khấu trừ. Vậy em có thể trừ phần phân bổ cho các tháng trước vào thuế GTGT được khấu trừ tháng 12 được không ạh?
Trong hướng dẫn kê khai thuế GTGT có phần kê khai bổ sung, điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS.

Sửa lần cuối:
L

legiang1905

Sơ cấp
10/10/08
44
1
0
Phu Tho-HCM
Trong hướng dẫn kê khai thuế GTGT có phần kê khai bổ sung, điều chỉnh theo mẫu 03/KHBS.

Nhưng như vậy tức là phải kê khai bổ sung cho tất cả mấy tháng gần đây luôn ạ? Có thể điều chỉnh luôn một lần cho tháng 12 được không anh? Anh có tài liệu nào về vấn đề này cho em tham khảo với ạh. Em cảm ơn nhiều nhé!

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Nhưng như vậy tức là phải kê khai bổ sung cho tất cả mấy tháng gần đây luôn ạ? Có thể điều chỉnh luôn một lần cho tháng 12 được không anh? Anh có tài liệu nào về vấn đề này cho em tham khảo với ạh. Em cảm ơn nhiều nhé!
Bạn kê khai bổ sung các tháng trước trong một lần thôi.

V

vantrung87

Sơ cấp
8/9/08
5
0
1
Ha noi
Em cũng gặp trường hợp tương tự của chị Giang ạ. Tháng 1, 6,7 em quên ko phân bổ (thật ra em mới làm nên ko biết phải phân bổ)
Vậy báo cáo tháng 8 em làm KHBS. Anh chị tư vấn giúp em xem có đúng không với nhé.
Em cảm ơn anh chị.
1 - Em vẫn lên tờ khai KHBS với số điều chỉnh bình thường
2 - Số thuế GTGT được khấu trừ bị giảm: em tự phân bổ lại bằng file excel
3 - Khi nộp em có cần nộp bảng phân bổ của tháng 1,6,7 PL01-4A/GTGT nữa không ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA