Làm tờ khai thuế TNCN theo quý

• Thread starter phuonnt
  • Ngày gửi
P

phuonnt

Trung cấp
4/1/10
132
0
16
Hà Nội
Các bác cho em hỏi.
Cty em làm tờ khai thuếh TNCN theo qúy, tổng số lao động là 10 và lương trả 1 tháng là: 42.670.000.
Như vậy mục [08]tổng số lao động trong kỳ em ghi la 30 và mục [09] Tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ là : 128.010.000. Như vậy có đúng không.(tổng cả 3 tháng)
Cty em chưa đăng ký giảm trừ gia cảnh cho mọi người. như vậy thì có phải nộp thuế không.
Mục [10,11,12,13] em để là 0 đúng không.Vì chưa có ai phải nộp thuế.
Hàng quý nộp tờ khai không có số thuế phải nộp thì có phải tạm nộp thuế không ạ.
Mong các bác chỉ giúp em gấp lắm rồi mai là hết hạn rồi.
Em cám ơn nhiều.:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoangDung00

Guest
4/7/08
1
0
0
VINH LONG
chao ban!
minh xin gop y chut nhe.
Chi tieu :08 la 10 nguoi
Chi tieu : 09 la 128.010.000
Chi tieu: 10 la nhung nguoi co thu nhap da giam tru gia canh ma con du tien (phai nop thue)
Chi tieu: 11 tong so tien tra cho nguoi phai nop thue TNCN
Chi tieu: 12 trong so nhung nguoi phai nop thue co may nguoi da dang ky giam tru gia canh bao nhieu nguoi thi dien vao.
Chi tieu: 13 la so thue phai dong thue tncn

M

meoconbexiu

Sơ cấp
13/1/10
7
0
1
Tp.HCM
các bác giúp em với
em đã nộp tờ khai thuế TNCN quý 4 ngày 15/1 nhưng đến ngày 20/1 công ty chi bổ sung thêm lương cho nhân viên nhưng hoạch toán ngược lại vào ngày 30/12/2009, vậy em phải kê khai bổ sung tờ khai thuế TNCN như thế nào
Cảm ơn mọi người nhiều

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các bác giúp em với
em đã nộp tờ khai thuế TNCN quý 4 ngày 15/1 nhưng đến ngày 20/1 công ty chi bổ sung thêm lương cho nhân viên nhưng hoạch toán ngược lại vào ngày 30/12/2009, vậy em phải kê khai bổ sung tờ khai thuế TNCN như thế nào
Cảm ơn mọi người nhiều
- Bạn làm và nộp ngay tờ khai thay thế (TK quý đến hết ngày cuối tháng)

E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
em mới làm kê khai thuế TNCN lần đầu và cũng là lần đầu cty em làm luôn.
Giờ em có trong tay bảng lương của tháng 10-tháng 12, nhưng chưa biết phải làm thế nào để kê khai?e có phải bỏ các chi phí tiền ăn, bảo hiểm...ra trc khi kê khai ko ạ? cô KTT chỗ em bảo thế. E đang rất thắc mắc xin mọi người giúp em với ạ!
(CTY e ko có ai đủ đk để đóng thuế và chưa đăng ký giảm trừ gia cảnh)

L

lytt

Guest
10/4/07
40
0
6
37
HN
Nếu không có ai đóng thuế thì không phải nộp tờ khai chứ

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
cả nhà ơi cho em hỏi tý:
cty em hiện đang thuê kế toán bên ngoài,nhung trong bảng lương đăng ký với thuế thì lại không có tên của họ.giờ sếp em muốn chị ấy là người ký các toàn bộ các sổ sách liên quan đến thuế.Thế thì cty có phải làm hợp đồng lao động với họ khổng?(họ đã có MST TNCN ở công ty khác),trong trường hợp này thì họ có được thuế chấp nhận là NV của cty em ko?nếu không thì cty em phải làm thé nào để hợp lý cái chi phí tả tiền lương hàng tháng cho ho?

E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
Nếu không có ai đóng thuế thì không phải nộp tờ khai chứ

Cái này mình cũng đã có hỏi qua vài người.Họ đều bảo không phải kê khai quý, tuy nhiên vẫn phải quyết toán năm.
Nhưng Mrs. KTT cty mình cứ bắt phải làm và trong webketoan cũng đã trả lời là phải làm ở phần tư vấn thuế đó.
Ai bít cách kê khai quý chỉ cho mình với. Mình gà quá...Sắp đến 30 rùi, hic hic...:025:

D

Doan Phong

Guest
21/2/08
12
0
0
TP.HCM
Các bạn cho hỏi thêm: chỉ tiêu 9 là tổng số lương thực trả nhưng chưa trừ BHXH phải không? Mình không hiểu rõ số lương trả cho lao động ở chỉ tiêu 9 và 11 bao gồm khoản nào vì sợ làm không chính xác. cảm ơn mọi người.

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Bổ sung thuế TNCN

Mình chưa kịp tìm hiủe gì về thuế TNCN và cách đóng, quyết toán hay báo cáo gì đó. Giờ Sếp mình bảo bổ sung thêm thuế TNCN cho vài nhân viên khác. Cho mình hỏi mình phải làmcác thủ tục gì. Mh lên phòngthuế TNCN rùi. Các bác trên ấy bận quá ko trả lời mình được câu nào cả. Thế nên cả nhà giúp mình với nhé. Mình cảm ơn

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Mình chưa kịp tìm hiủe gì về thuế TNCN và cách đóng, quyết toán hay báo cáo gì đó. Giờ Sếp mình bảo bổ sung thêm thuế TNCN cho vài nhân viên khác. Cho mình hỏi mình phải làmcác thủ tục gì. Mh lên phòngthuế TNCN rùi. Các bác trên ấy bận quá ko trả lời mình được câu nào cả. Thế nên cả nhà giúp mình với nhé. Mình cảm ơn
Lên khi nào mà nói các bác ấy bận, chắc do bạn làm ở doanh nghiệp không thuộc các bác ấy quản lý nên các bác ấy không trả lời mà bảo hỏi cán bộ quản lý chứ gì. Chuẩn không chỉnh./.
Các bạn cho hỏi thêm: chỉ tiêu 9 là tổng số lương thực trả nhưng chưa trừ BHXH phải không? Mình không hiểu rõ số lương trả cho lao động ở chỉ tiêu 9 và 11 bao gồm khoản nào vì sợ làm không chính xác. cảm ơn mọi người.
Nếu như lương thực trả ở công ty bạn có trả luôn cả BHXH cho nhân viên thì tính hết, nếu công ty trả thay cho nhân viên chuyển trả cho cơ quan BHXH thì không được gọi là thu nhập thực nhận

H

hungvh

Sơ cấp
13/5/08
4
0
1
Hà Nội
Cái này mình cũng đã có hỏi qua vài người.Họ đều bảo không phải kê khai quý, tuy nhiên vẫn phải quyết toán năm.
Nhưng Mrs. KTT cty mình cứ bắt phải làm và trong webketoan cũng đã trả lời là phải làm ở phần tư vấn thuế đó.
Ai bít cách kê khai quý chỉ cho mình với. Mình gà quá...Sắp đến 30 rùi, hic hic...:025:

Ko có phát sinh thuế TNCN thì ko cần phải nộp, hôm nay mình đã đi nộp và bị trả lại do ko có phát sinh(Chi cục thuế huyện Từ Liêm - HN). Còn quyết toán cuối năm thì chắc chắn phải làm rồi,nhưng chờ TCT ra hướng dẫn mẫu mới đã.

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Nếu như lương thực trả ở công ty bạn có trả luôn cả BHXH cho nhân viên thì tính hết, nếu công ty trả thay cho nhân viên chuyển trả cho cơ quan BHXH thì không được gọi là thu nhập thực nhận

Anh VAT ơi nếu quí trước em lỡ khai chỉ tiêu 9 và 11 có bao gồm cả BHXH này rồi (mặc dù công ty em chuyển phần này trả cơ quan BHXH), nhưng số thuế TNCN phải nộp tính đúng, và đã nộp thuế đầy đủ rồi.
Như vậy có sao không ạ. chết em rồi :(

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
cả nhà ơi cho em hỏi tý:
cty em hiện đang thuê kế toán bên ngoài,nhung trong bảng lương đăng ký với thuế thì lại không có tên của họ.giờ sếp em muốn chị ấy là người ký các toàn bộ các sổ sách liên quan đến thuế.Thế thì cty có phải làm hợp đồng lao động với họ khổng?(họ đã có MST TNCN ở công ty khác),trong trường hợp này thì họ có được thuế chấp nhận là NV của cty em ko?nếu không thì cty em phải làm thé nào để hợp lý cái chi phí tả tiền lương hàng tháng cho ho?

Đọc luật kế toán thì phần quy định về điều kiện người làmkế toán k có : phải là nhân viên công ty

Nên hiên jnay người làm kế toán bên mình cũng k có trong danh sách nhân viê cnũng như các khoản lương, k tính chi phí.
Làm như vậy có đc không nhỉ?:025:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA