Lỗi khi báo cáo tờ khai thuế GTGT theo HTKK 2.1.0

• Thread starter tinhnguyen
  • Ngày gửi
T

tinhnguyen

Sơ cấp
4/1/08
38
0
6
43
HÀ NỘI
Số liệu tháng 12 em đã kê khai xong đầy đủ số liệu thuế mua vào, bán ra và tờ khai. Dữ liệu khi in ra trong kỳ tính thuế tháng 12 thì không có số liệu ở trên tờ khai. Còn thuế mua vào bán ra thì có dữ liệu nhưng phần đối tượng nộp thuế thì ghi tên của đơn vị khác và năm 2007.
Anh chị giúp em với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miha226

Sơ cấp
20/11/09
23
0
0
Hà nội
Em kê khai thuế tháng 10/2009 bằng HTKK2.1.0, các tháng tiếp theo em cũng dùng phần mềm này nhưng giờ em mới phát hiện ra là số thuế được khấu trừ tháng 10 không được cộng dồn vào các tháng tiếp theo. không hiểu sao nữa!!! Vậy các bác cho em hỏi tháng 3/2010 em kê khai điều chỉnh bổ sung có được không? có bị chi cục thuế phạt không và phạt bao nhiêu? mong các bác giúp đỡ em! Cảm ơn các bác.

D

dtkhang

Sơ cấp
cac bac oi, sao khong ai giup em thia??

Ở công ty mình chưa xảy ra trường hợp này nên không có "việc thực" để chia sẻ cùng bạn.

Tuy nhiên bạn thử nghiên cứu các biểu mẫu khai bổ sung xem sao. Số tiền có lớn không. Bạn thử hỏi cán bộ thuế phụ trách Cty bạn xem CB hướng dẫn thế nào. Theo suy nghĩ logic của mình, nếu số tiền lớn thì phải làm văn bản giải trình...

Bài học là hàng tháng phải kiểm tra các số dư kỳ trước trên bản in.

ngovan44aof

ngovan44aof

Sơ cấp
20/7/09
43
0
0
HN
mình cũg gặp vấn đề về kê khai thuế sai, sai từ tháng 6/09 mới phát hiện được gần đây, sai so với hoá đơn (ghi thiếu 1 số 0) bây giờ k biết giải quyết thế nào??? mọi ng giúp với

P

phuongthuy0511

Trung cấp
2/3/10
74
0
0
Hai Phong
Em kê khai thuế tháng 10/2009 bằng HTKK2.1.0, các tháng tiếp theo em cũng dùng phần mềm này nhưng giờ em mới phát hiện ra là số thuế được khấu trừ tháng 10 không được cộng dồn vào các tháng tiếp theo. không hiểu sao nữa!!! Vậy các bác cho em hỏi tháng 3/2010 em kê khai điều chỉnh bổ sung có được không? có bị chi cục thuế phạt không và phạt bao nhiêu? mong các bác giúp đỡ em! Cảm ơn các bác.

bạn đọc trang web này nha....http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?p=641709 thân....:1nono:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA