Hoá đơn đỏ sai ngày, đòi khách không trả?

• Thread starter haihuong0584
  • Ngày gửi
H

haihuong0584

Trung cấp
1/3/07
160
1
18
39
Ninh Binh
Các bác ơi, trường hợp hoá đơn đỏ ghi sai ngày (bên thuế bắt làm huỷ)nhưng hoá đơn đỏ đã trao khách, khách đã kê khai thuế không đòi lại được thì phải làm thế nào?
Em làm thông báo báo mất và nộp phạt có được không? Giúp em sớm với ạ... giúp giúp... :( :(:(???

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Bạn làm công văn gửi cục thuế và đơn vị nhận hđ thông báo sự việc như vậy? Nếu bên nhâạ ko hoàn thì thuế cũng ko chấp nhận cho họ đc khấu trừ. Ghi rõ sự việc và đề nghị thuế can thiệp, nếu bên nhận ko làm huỷ thì thuế cũng ko cho khấu trừ HĐ đó, họ sẽ phải trả ngay thôi mà.

tau2009

tau2009

Guest
30/9/09
12
0
1
Vinh
mình cũng đồng ý với cách giải quyết đó của dothuhuong282. Nó cũng giống trường hợp mình đã gặp, đó là việc Cty mình nợ tiền Thuế nhưng đồng thời NSNN nợ tiền Cty mình làm cho mấy gói thầu. Sau đó mình làm tờ trình ghi rõ nếu được nhận tiền từ NSNN thì Cty mình sẽ nạp Thuế, và mình làm luôn cái ỦY NHIỆM THU cho cơ quan Thuế luôn. Nhờ vậy mà vẹn cả đôi đường. Mong rằng kinh nghiệm của mình giúp ích được cho các bạn :dance2:

Q

quanghoa1368

Sơ cấp
12/5/09
19
0
1
37
Hà Nội
số tiền thuế mà mấy bạn đang bị nợ có nhiều ko thế? bên mình có có mấy hđ bị hủy mà vẫn chưa đòi đc liên đỏ, giục mấy bà bán hàng viết hóa đơn đi đòi thì kêu bận ko đi đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA