Thủ tục xin truy thu BHXH

• Thread starter Vu Ngoc Huyen
  • Ngày gửi
V

Vu Ngoc Huyen

Guest
21/3/07
2
0
0
Ha Noi
1. Công ty em là Cty CP thành lập từ 3/2005, đến tháng 9/2007 mới tham gia BHXH (trước khi tham gia BHXH, trong HĐLĐ có ghi tiền BHXH đã bao gồm trong lương). Ko biết công ty em có bị truy thu BHXH hay không?
2. Chủ tịch HĐQT bên em (SN 1961) làm việc ở cty từ khi thành lập, đến T3/2008 mới để chức danh là giám đốc nhưng đến T10/2009 vừa rồi mới tham gia BHXH (đã đóng BHXH ở Cty khác từ T1/2001 đến T12/2006). Em có thể xin truy thu BHXH cho chú ý được không? Có thể truy thu đến thời điểm nào? Thủ tục xin truy thu thế nào? Anh chị nào biết xin chỉ giùm em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
1. Công ty em là Cty CP thành lập từ 3/2005, đến tháng 9/2007 mới tham gia BHXH (trước khi tham gia BHXH, trong HĐLĐ có ghi tiền BHXH đã bao gồm trong lương). Ko biết công ty em có bị truy thu BHXH hay không?
2. Chủ tịch HĐQT bên em (SN 1961) làm việc ở cty từ khi thành lập, đến T3/2008 mới để chức danh là giám đốc nhưng đến T10/2009 vừa rồi mới tham gia BHXH (đã đóng BHXH ở Cty khác từ T1/2001 đến T12/2006). Em có thể xin truy thu BHXH cho chú ý được không? Có thể truy thu đến thời điểm nào? Thủ tục xin truy thu thế nào? Anh chị nào biết xin chỉ giùm em với.
áY của bạn là trong hợp đồng ghi là số tiền BH đã cộng vào lương và trả cho người LĐ ah. Nói rõ đi.
Thủ tục xin đóng bổ sung bạn nên lên cơ quan BH quản lý hỏi thì người ta nói rõ hơn

V

Vu Ngoc Huyen

Guest
21/3/07
2
0
0
Ha Noi
Trong hợp đồng của Cty mình ghi là tiền BHXH, BHYT đã bao gồm trong lương chi trả cho người lao động. Thời điểm mình đăng ký làm mới BHXH cho Cty thì không thấy nói gì đến chuyện truy thu hết và vẫn cho đăng ký mới bình thường. Không biết là sau này có bị truy thu nữa ko. Mình đã hỏi cán bộ thu BH (bên mình làm ở BHXH quận Ba Đình) nhưng chị í bảo là không truy thu được, sao để lâu thế rồi mà không đóng cho người lao động, phải làm công văn đề nghị lên để chị ý trình sếp xem thế nào đã. Túm lại là bên BH ko muốn cho nộp bổ sung lắm nên mình mới phải hỏi mọi người xem liệu trường hợp như của bên mình theo đúng luật thì có xin nộp bổ sung được ko.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA