Thanh toán tiền với nhứng hoá đơn trên 20 tr

• Thread starter ngaxinhgai9999
  • Ngày gửi
N

ngaxinhgai9999

Guest
26/8/07
15
0
0
hoa hồng tình yêu
Các bác ơi ! Cho em hỏi với năm 2009 Công ty Em thanh toán trả cho bên bán với những hoá đơn trên 20 tr bằng cách ra ngân hàng nộp tiền mặt vào tài khoản bên bán, nhưng khác tỉnh, có phí ngân hàng + dấu của ngân hàng thì những hoá đơn đó bên em có được khấu trừ không vây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Các bác ơi ! Cho em hỏi với năm 2009 Công ty Em thanh toán trả cho bên bán với những hoá đơn trên 20 tr bằng cách ra ngân hàng nộp tiền mặt vào tài khoản bên bán, nhưng khác tỉnh, có phí ngân hàng + dấu của ngân hàng thì những hoá đơn đó bên em có được khấu trừ không vây?

Ủa thế CTy của bạn có mở tài khoản tại ngân hàng không. Nếu có thì hơi mệt đó.
Hôm qua đi nộp bảo hiểm mà cô kế toán ở ngân hàng bảo nếu nộp giấy nộp tiền như vậy sau này khi thuế vào kiểm tra họ sẻ loại ra hết đó bạn ah. Phải có UNC gio xếp ký tên và đóng dấu mới được

N

ngaxinhgai9999

Guest
26/8/07
15
0
0
hoa hồng tình yêu
Thế thì chết em rồi. Em chỉ có công văn là phải thanh toán qua ngân hàng chứ em không nghĩ là phải chuyển từ TK bên em sang tk bên bán. Làm cách nào bây giờ? Giúp em với

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Cái này củng hơi khó đó. Vì tiền thì đã trã mà muốn rút về nhập vào TK sau đó viết UNC thì bên bán sợ không đồng ý. không em lên ngân hàng hỏi chị kế toán xem có cách nào khác không. Bên anh thấy họ xin ở ngân hàng làm lại được

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Chưa đâu bạn ah. Nếu những hoá đơn mà lâu chưa thanh toán qua ngân hàng thì phải làm hợp đồng theo dạng trả chậm đi chứ mai mốt thuế nó vào hỏi "tại sao theo họp đồng thì đến ngày ... thanh toán tại sao chưa thanh toán thì tèo"
Lên ngân hàng nhưng chưa chắc họ đã giúp mình

N

ngaxinhgai9999

Guest
26/8/07
15
0
0
hoa hồng tình yêu
thế là tèo là cái chắc rồi.Nhưng thuế không có công văn hướng dẫn kỹ việc này. Em nghĩ nộp tiền mặt vào tài khoản cũng là hình thức thanh toán qua ngân hàng nhưng sao không được chấp nhận vậy.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
thế là tèo là cái chắc rồi.Nhưng thuế không có công văn hướng dẫn kỹ việc này. Em nghĩ nộp tiền mặt vào tài khoản cũng là hình thức thanh toán qua ngân hàng nhưng sao không được chấp nhận vậy.

Thanh toán qua NH thì Các chú ở trên chỉ mong muốn lượng tiền mặt mang ra ngoài đường ít đi thôi. Bạn mang tiền mặt nộp vào NH thì cũng gần như mang TM đi trả cho khách hàng rùi:004:

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Anh củng nghĩ như vậy. Nhung bà ngân hàng bảo một số Cty củng nộp tiền như vậy nhung không được thuế chấp nhận

Em cứ lấy giấy nộp tiền với phiếu thu phí của ngân hàng lưu vào chứng từ sau này thuế hỏi thì mình cứ biện lý do..... như vậy chắc ko sao đâu.
Lần sau thi cứ làm UNC cho nó chắc ăn nha.
Mà em ở đâu? Cứ điện thoại phòng tuyên truyền hỗ trợ thuế hỏi cho nó chắc ăn đỡ phải lo lắng.
CHúc thành công

Sửa lần cuối:
M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
lo đi là vừa rồi,
Chuyện của bạn bàn luận từ thời tháng 3 giờ....

T

tinhdaytim

Guest
18/1/10
22
0
0
hcm
vâng. Chúc các bác một ngày tuyệt vời. Em cũng bơt lo rồi.

Nếu sự việc đó diễn ra từ 01/01/2009 đến 31/03/2009 thì không sao, còn sau đó thì đến giờ chắc khó có đường cứu rùi.
Bây giờ bạn nên lo tìm việc ở cty khác là vừa, sếp bạn mà biết thì bạn "tèo" là cái chắc

Sửa lần cuối:
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

thanh toán băng UNC (Có 112) chứ ko phải là dùng tiền mặt để nộp vào TK ngân hàng, dùng tiền mặt thì định khoản Có 111 chứ dúng không nào?

nh7 bạn tinhdaytim noi: nếu thanh toán từ 1/1/2009 đến 31/03/2009 thì không sao, nhưng sau thời gian đó, cty bạn sẽ không được khấu trừ đầu vào đâu, đưa hết vào chi phí nhé
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA