Người đóng thuế TNCN

• Thread starter HoacomayBBC
  • Ngày gửi
H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Nếu doanh nghiệp mình có thuê một số lao động ngoài (ca sỹ, MC..) nhưng những lao động này đã có MSTCN và họ muốn giữ lại phần thuế để tự đóng thuế tncn?, trong hợp đồng cũng ghi rõ như thế? như thế có đúng ko? hay doanh nghiệp là người thuê lao động thì phải giữ lại để đóng thuế tncn?
Mong mọi người chỉ bảo.
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetvothan

Sơ cấp
14/8/09
40
1
8
Bà Rịa-Vũng tàu
Nếu doanh nghiệp mình có thuê một số lao động ngoài (ca sỹ, MC..) nhưng những lao động này đã có MSTCN và họ muốn giữ lại phần thuế để tự đóng thuế tncn?, trong hợp đồng cũng ghi rõ như thế? như thế có đúng ko? hay doanh nghiệp là người thuê lao động thì phải giữ lại để đóng thuế tncn?
Mong mọi người chỉ bảo.
thanks
Oh, thế ca sỹ và MC tha hồ mà trốn thuế thu nhập nhỉ

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mong mọi người chỉ bảo.
thanks
- Không có quy định nào thế bạn ạ, thế là đơn vị bạn vi phạm

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mong mọi người chỉ bảo.
thanks

Công ty bạn là đơn vị chi trả thu nhập, muốn đưa phần chi phí trả cho MC, ca sỹ đó vào chi phí hợp lý, cty bạn phải khấu trừ lại 10%, hoặc cty bạn tự bỏ tiền túi để nộp thuế
hoặc sẽ loại phần chi phí này ra khi tính thuế TNDN, mà chi phí thuê Mc, ca sỹ thường thì không nhỏ
thân

Sửa lần cuối:
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
- Không có quy định nào thế bạn ạ, thế là đơn vị bạn vi phạm
Không có quy định nào thì đúng nhưng công ty không muốn đưa chi phí đó vào làm chi phí xác định thu nhập chịu thuế thì vẫn trả 100% thu nhập cho MC hay ca sỹ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA