Lấy mã số thuế cá nhân ở đâu

• Thread starter bupbego
  • Ngày gửi
H

huyendao1923

Guest
14/5/10
1
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà nhé!
Cảm ơn bài viết của các bác! Em cũng đang cần tìm MSTCN cho Cty em. Em cũng làm như hướng dẫn rùi mà ko được híc!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội
Chào cả nhà nhé!
Cảm ơn bài viết của các bác! Em cũng đang cần tìm MSTCN cho Cty em. Em cũng làm như hướng dẫn rùi mà ko được híc!

Thế hồi trước đó khi đăng ký mst cho mọi người bạn có gửi qua mạng ko? Vì nếu như bạn làm qua mạng thì lên mạng tra mới thấy, còn nếu k thì có lẽ là bạn pải đến tận nơi nộp hồ sơ đăng ký mst hỏi xem sao.
Ngoài ra còn có 1 cách nữa để biết là đã có mst chưa là bạn vào trang web tncnonline.com.vn đó, rùi vào "TracuuMST", ở đó bạn điền số CMT của người cần tra cứu rùi nhấn nút "Tìm kiếm". Nếu như đã có thì sẽ hiện ra ngay, nếu k thì hệ thống sẽ hiện lên là k có ngay bạn ạ. Đó là cách làm thủ công thôi, và chỉ tra được cho 1 người 1 thôi.

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Thế hồi trước đó khi đăng ký mst cho mọi người bạn có gửi qua mạng ko? Vì nếu như bạn làm qua mạng thì lên mạng tra mới thấy, còn nếu k thì có lẽ là bạn pải đến tận nơi nộp hồ sơ đăng ký mst hỏi xem sao.
Ngoài ra còn có 1 cách nữa để biết là đã có mst chưa là bạn vào trang web tncnonline.com.vn đó, rùi vào "TracuuMST", ở đó bạn điền số CMT của người cần tra cứu rùi nhấn nút "Tìm kiếm". Nếu như đã có thì sẽ hiện ra ngay, nếu k thì hệ thống sẽ hiện lên là k có ngay bạn ạ. Đó là cách làm thủ công thôi, và chỉ tra được cho 1 người 1 thôi.

Mình thì có MST cá nhân rùi nhưng không thể kiểm tra bằng số CMND. Chỉ có cách là nhớ MST rùi nhập vào để xem thông tin MST TNCN của mình thui. ~.~

G

giang diep

Trung cấp
2/7/10
56
0
0
38
Hà nội
Mình thì có MST cá nhân rùi nhưng không thể kiểm tra bằng số CMND. Chỉ có cách là nhớ MST rùi nhập vào để xem thông tin MST TNCN của mình thui. ~.~

Sao lại thế nhỉ? ở page "TracuuMST" có 2 cách tra cứu theo số CMT và cả theo MST mà.cả 2 cách đều có thể xem được thông tin mà

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Sao lại thế nhỉ? ở page "TracuuMST" có 2 cách tra cứu theo số CMT và cả theo MST mà.cả 2 cách đều có thể xem được thông tin mà

Ừa, thía mới lạ chứ.
Lúc trước MST của mình do cty đăng ký cho, nên mình cũng hok bit sao lại thế nữa.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Ừa, thía mới lạ chứ.
Lúc trước MST của mình do cty đăng ký cho, nên mình cũng hok bit sao lại thế nữa.

Mình vẫn tra cứu bình thường, hay là Bạn chuyển sang máy tính khác thử xem.

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Mình vẫn tra cứu bình thường, hay là Bạn chuyển sang máy tính khác thử xem.

Hic, mình thử rùi. Nếu nhập số CMND của mình thì sẽ thông báo là "chưa có trong hệ thống". Còn nếu mình nhập MST thì hiện lên thông tin bình thường! ~.~
Nhưng chắc là hok sao, vì dù sao mình cũng có MST đúng tên của mình???

M

minhtamak

Guest
6/5/10
1
0
0
Hà nội
Ðề: Lấy mã số thuế cá nhân ở đâu

Mình muốn đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng thì làm thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA