Rắc rối trong thủ tục mua hóa đơn lần đầu

• Thread starter hayan
  • Ngày gửi
H

hayan

Guest
23/11/09
1
0
0
ha noi
Chào tất cả các anh chị em!
Mình là thành viên mới. Mình đang có một số vướng mắc rất mong được sự giúp đỡ của mọi người. Mình xin chân thành cảm ơn trước!
Công ty mình là công ty cổ phần mới thành lập. Anh mình đứng tên là giám đốc, cậu em ruột là cổ đông trong công ty. Vậy khi làm thủ tục mua hóa đơn lần đầu, Công ty mình có cần phải chứng minh cổ đông và giám đốc có mối quan hệ huyềt thống không ( quản lý đội thuế khu vực mình bắt làm)? Có quy định nào bắt buộc phải chứng minh điều này không? Nếu có thì nó là quy định nào?
Mình đang rất băn khoăn, bởi trước kia mình cũng đã mua hóa đơn cho một Công ty tương tự như trên mà không thấy ai đòi hỏi phải chứng minh quan hệ huyết thống cả?!
Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người!
:0frown::0frown::0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Chào tất cả các anh chị em!
Mình là thành viên mới. Mình đang có một số vướng mắc rất mong được sự giúp đỡ của mọi người. Mình xin chân thành cảm ơn trước!
Công ty mình là công ty cổ phần mới thành lập. Anh mình đứng tên là giám đốc, cậu em ruột là cổ đông trong công ty. Vậy khi làm thủ tục mua hóa đơn lần đầu, Công ty mình có cần phải chứng minh cổ đông và giám đốc có mối quan hệ huyềt thống không ( quản lý đội thuế khu vực mình bắt làm)? Có quy định nào bắt buộc phải chứng minh điều này không? Nếu có thì nó là quy định nào?
Mình đang rất băn khoăn, bởi trước kia mình cũng đã mua hóa đơn cho một Công ty tương tự như trên mà không thấy ai đòi hỏi phải chứng minh quan hệ huyết thống cả?!
Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người!
:0frown::0frown::0frown:

Bạn tham khảo ở đây nhé!
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=32254

H

hongvp

Sơ cấp
10/2/06
30
0
6
43
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi 1 chút với: Nếu công ty Cổ phần đóng tại địa chỉ nhà ở của Giám đốc ( Giám đốc đứng tên trên sổ đỏ) thì trên tờ đơn xin mua hoá đơn mình ghi Địa chỉ là Địa chỉ của công ty? hay là địa chỉ đi mượn?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA