Han nộp tiền thuế GTGT

• Thread starter PHAN NG LAN ANH
  • Ngày gửi
P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
các bác oi giup em voi
Thoi hạn nôp tiền thuế GTGT và tiền thuế môn bài là ngày nào vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sonca247

Guest
22/12/06
16
0
0
Hà Nội
Thuế GTGT là 20 hàng tháng.
Thuế môn bài là 30/01/2010

V

vuonganh1710

Sơ cấp
12/1/10
10
0
0
36
ha noi
Chết rồi, mình tưởng tiền thuế GTGT nộp từ ngày 25-30 hàng tháng chứ, thế phải nộp trước ngày 20 à.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chết rồi, mình tưởng tiền thuế GTGT nộp từ ngày 25-30 hàng tháng chứ, thế phải nộp trước ngày 20 à.

tưởng của bạn là luật cũ áp dụng cho năm 2007 trở về trước rồi, từ 2008 trở đi hạn nộp tờ khai cũng là hạn nộp thuế GTGT luôn

M

misstran0585

Sơ cấp
22/10/09
49
0
6
39
Nam Định" quê hương tôi"
Quá hạn nộp thì phải nộp phạt đúng ko bạn ?
số tiền nộp phạt là bao nhiêu ? Được tính ntn ?

T

thuongrom

Sơ cấp
7/10/09
4
0
0
35
Quảng Ngãi
Quá hạn nộp thì phải nộp phạt đúng ko bạn ?
số tiền nộp phạt là bao nhiêu ? Được tính ntn ?

Đúng thế đó bạn.
Số tiền nộp phạt= số tiền thuế chậm nộp x số ngày chậm nộp x 0.05%
Trong đó: số ngày chậm nộp được tính từ sau ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế đến ngày nộp số tiền này.

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Đúng thế đó bạn.
Số tiền nộp phạt= số tiền thuế chậm nộp x số ngày chậm nộp x 0.05%
Trong đó: số ngày chậm nộp được tính từ sau ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế đến ngày nộp số tiền này.

Trường hợp DN nộp chậm nhưng không nộp phạt thì cơ quan thuế có ra thông báo nhắc nhở không hay là đợi đến khi kiểm tra quyết toán thuế thì xử phạt 1 lần luôn?

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
Trường hợp DN nộp chậm nhưng không nộp phạt thì cơ quan thuế có ra thông báo nhắc nhở không hay là đợi đến khi kiểm tra quyết toán thuế thì xử phạt 1 lần luôn?

Em cũng có thắc mắc giống bạn này. Cả nhà ko ai trả lời giùm ạ? hic hic

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Em cũng có thắc mắc giống bạn này. Cả nhà ko ai trả lời giùm ạ? hic hic

Cái này thuộc về trách nhiệm của DN và cũng đúng với qui trình "tự khai tự nộp".
Còn thông báo nhắc nộp hay không là tuỳ thuộc CQ thuế (họ cũng có qui trình):004:

M

mosky

Guest
25/11/07
1
0
0
41
hà nội
Cho em hỏi thêm, số ngày nộp chậm tính cả thứ 7, CN đúng ko ạ?
Tiền nộp phạt này mình sẽ nộp khi nào ạ, nộp luôn khi đi nộp thuế hay là chờ đến khi có quyết định xử phạt của bên thuế ạ/
Em nộp chậm tờ khai thuế 3 ngày thì có bị phạt tiền không ạ. Hôm trc em có đi nộp tờ khai thuế và tờ báo cáo sử dụng hóa đơn chậm mất 3 ngày. Khi nộp thì ng nhận tờ khai nói là tờ báo cáo sử dụng hóa đơn nộp chậm nên bị phạt 300k, phải ra làm biên bản nộp phạt thì ng ta mới trả lại 1 tờ báo cáo. Như thế có đúng ko ạ. Tại sao tờ khai nộp muộn 3 ngày mà ko bị phạt mà chỉ có tờ báo cáo sử dụng bị nộp phạt nhỉ? và phải ra nộp phạt luôn mà ko chờ công văn xử lý đúng ko ạ.

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
huhu. em cũng cứ yên tâm là hết tháng 1 mới phải nộp, giờ chậm 6 ngày, tính ra tiền phạt khoảng 300d thì ghi vào phần nào nhi? cứ tự động nộp phạt cùng nộp tiền thuế hay phải làm báo cáo j với bên thuế?

H

hpnguyenhien

Sơ cấp
6/1/10
19
0
1
36
Hải Phòng
huhu. em cũng cứ yên tâm là hết tháng 1 mới phải nộp, giờ chậm 6 ngày, tính ra tiền phạt khoảng 300d thì ghi vào phần nào nhi? cứ tự động nộp phạt cùng nộp tiền thuế hay phải làm báo cáo j với bên thuế?

Tiền phạt thuế bạn tính vào chi phí

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI
Mình nộp ở chi cục thuế Hà Đông thì khác,cả 2 loại thuế trên đều phải nộp trước ngày 20

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
Mình ở quận Cầu Giấy thì mùng 10 chị quản lý đã gọi điện nhắc hết hạn nộp thuế môn bài rồi, nhưng chả ai nhắc gì thuế GTGT, vừa hỏi lại thì đúng là bị phạt rồi :p

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA