1 đầu vào chưa đầu ra thì có sao không ?

• Thread starter tranan
  • Ngày gửi
T

tranan

Guest
17/3/09
2
0
0
49
TP.HCM
Chào các bạn

Cty mình KD Trang trí nội thất, mình chỉ có 1 hóa đơn mua vào nhưng chưa bán ra được nên chưa có hóa đơn ( và cũng chưa mua hóa đơn).

Vậy có bắt buộc phải mua hóa đơn GTGT khi chưa bán được hàng ( nhưng đã có 01 hóa đơn đầu vào)?

Nếu bắt buộc thì thời hạn bao nhiêu lâu kể từ thời điểm có đầu vào?

Mong các bạn bớt chút thời gian quý báu cuốu năm tư vấn cho mình tí chút.

Cám ơn nhiểu

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các bạn

Cty mình KD Trang trí nội thất, mình chỉ có 1 hóa đơn mua vào nhưng chưa bán ra được nên chưa có hóa đơn ( và cũng chưa mua hóa đơn).

Vậy có bắt buộc phải mua hóa đơn GTGT khi chưa bán được hàng ( nhưng đã có 01 hóa đơn đầu vào)?

Cám ơn nhiểu
theo quy định thì sau khi thành lập cty chỉ cần bạn đem giấy giới thiệu và 1 số giấy tờ của cty thi có thể mua HD gtgt ( bên thuế sẽ cho ngươì xuông cty kiêm tra nếu đầy đủ điều kiện thì bạn sẽ mua được HD luôn )

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
trong những "điều kiện" của bên thuế có 1 điều kiện là "có nhu cầu sử dụng hóa đơn" đấy. Nếu bên bạn chưa phải xuất hóa đơn thì chưa cần mua đâu, lại phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn, rách việc ra ;;)

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào các bạn

Cám ơn nhiểu

chưa có nhu cầu thì cũng chưa cần mua, nhưng dù gì cũng cứ mua trước cho khỏe đến khi khách hàng cần có hóa đơn thì cty bạn có liền, vì khi bán hàng đồng thời phải xuất hóa đơn
thân

L

Lamdungkhanh

Guest
30/10/06
24
0
0
42
Cà Mau
Theo mình bạn nên mua hóa đơn đi vì khi phát sinh doanh thu mà bạn chạy đi mua hóa đơn lúc đó cơ quan thuế đi xuông đơn vị bạn xác minh thì mới bán HĐ cho bạn, lúc đó mất thời gian lắm.

G

giacmo1011

Sơ cấp
7/12/09
14
0
0
ha tinh
Chào các bạn

Cám ơn nhiểu

Hoá đơn đầu vào của bạn vẫn được khấu trừ bình thường, ví dụ nhé: Một nhà thầu xây dựng, trong quá trình thi công họ phải mua vật liệu, họ lấy hoá đơn GTGT đầu vào nhưng có khi phải mất 5-7 năm công trình mới hoàn thiện đi vào hoạt động, họ mới xuất hoá đơn đầu ra, vậy bạn nghĩ xem những hoá đơn đầu vào của họ có được khấu trừ không? còn việc mua hoá đơn, bất cứ khi nào bạn cần bạn có thể đi mua, nếu chưa cần thì cũng không ai bắt bạn phải đi mua đâu!

Sửa lần cuối:
G

giacmo1011

Sơ cấp
7/12/09
14
0
0
ha tinh
Hoá đơn đầu vào của bạn vẫn được khấu trừ bình thường, còn việc mua hoá đơn, bất cứ khi nào bạn cần bạn có thể đi mua, nếu chưa cần thì cũng không ai bắt bạn phải đi mua đâu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA