sai sai số giữa mục 22 và 23 của tờ khai thuế gtgt

• Thread starter taquangtien
  • Ngày gửi
T

taquangtien

Sơ cấp
28/12/09
6
0
0
34
dong nai
Xin chào các bạn !
Mình kê khai thuế gtgt cho cty của ông anh thì thấy ở mục 22 và 23 của tờ khai thuế gtgt mẫu số 01/GTGT số liệu không giống nhau, mình không hiểu tại sao lại bị lệch như vậy (mình kê khai bằng phần mềm HTKK 2.1) . Xin giúp mình với !
Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hahudon

Guest
22/12/08
18
0
0
53
Hà Nội
Chỉ tiêu 22 là chỉ tiêu tổng số thuế GTGT mua vào trong kỳ, chỉ tiêu 23 là số thuế GTGT được khấu trừ trong kỳ. 2 chỉ tiêu này thường là bằng nhau vì khi xác định được số thuế GTGT mua vào trong kỳ là bao nhiêu thì DN khấu trừ luôn nếu đủ điều kiện. Nhưng nếu có một số thuế nào không đủ điều kiện được khấu trừ như số thuê đó quá 20 triệu và không thanh toán qua ngân hàng.... thì chỉ tiêu 23 sẽ nhỏ hơn chỉ tiêu 22.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
có thể 1 sai sót trong quá trình nhập sổ liệu bạn thử kiểm tra lại tất cả các tháng coi

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Xin chào các bạn !
Mình kê khai thuế gtgt cho cty của ông anh thì thấy ở mục 22 và 23 của tờ khai thuế gtgt mẫu số 01/GTGT số liệu không giống nhau, mình không hiểu tại sao lại bị lệch như vậy (mình kê khai bằng phần mềm HTKK 2.1) . Xin giúp mình với !
Xin cảm ơn !

Bên bạn có bán mặt hàng không chịu thuế không? nếu có thì sẽ có thêm PL 01-4A/GTGT khi đó mục 22 và 23 sẽ khác nhau đó vì có sự phân bổ thuế. bạn xem lại nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA