Chưa làm tờ khai thuế TNCN

• Thread starter Ngannd
  • Ngày gửi
N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Cả nhà ơi cho em hỏi ạ!
Công ty em thành lập tháng 11, nhưng kế toán cũ không làm tờ khai thuế TNCN cho mọi người. Bây giờ em mới làm thì có bị phạt gì không ạ? nếu phạt thì mức độ như thế nào ạ? Em cảm ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
Nếu tổng số thuế TNCN của mọi người phải nộp trong tháng dưới 5tr thì bạn được kê khai theo quý mà .
Còn mức phạt mình có hỏi mấy người thì được biết cũng giống thuế GTGT, phạt 0.05% x số ngày nộp chậm.
Nếu của bạn thấp hơn 5tr thì giờ bạn làm kê khai quý 4 này luôn di, 30/1 này là hết hạn nộp nhé.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Cả nhà ơi cho em hỏi ạ!
Công ty em thành lập tháng 11, nhưng kế toán cũ không làm tờ khai thuế TNCN cho mọi người. Bây giờ em mới làm thì có bị phạt gì không ạ? nếu phạt thì mức độ như thế nào ạ? Em cảm ơn cả nhà nhiều!

nếu lương dưới 5tr thì bạn có thể làm tơ khai theo quý, mới thành lập thì làm cho quý 4/2009, làm liền bây giờ đi nộp và giải trình thì chăc cũng không sao
thân

N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Bên em mọi người đều dưới 5tr cả, nhưng em chưa làm tờ khai để lấy MST cá nhân cho mọi người giờ làm tờ khai quý thôi cũng được ạ?

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Bên em mọi người đều dưới 5tr cả, nhưng em chưa làm tờ khai để lấy MST cá nhân cho mọi người giờ làm tờ khai quý thôi cũng được ạ?

còn chần chừ gi nữa nè, làm liền đi em :015:

N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Chị ơi cho em hỏi, làm tờ khai theo quý thì mình vào PMKKT 2.1 làm ạ? Nếu không có gì thì tất cả cho là 0 hết ạ? em chưa làm Thuế TNCN bao giờ?

X

xuantunghud3

Sơ cấp
2/4/09
15
0
1
Hà Nội
Dưới 5t là thuế TNCN phải nộp. Đọc lại TT 84 đi nhé. Nếu phát sinh thuế TNCN phải nộp dưới 5t/tháng thì có thể làm báo cáo theo quý.
Em vào gdt.gov.vn dowload phiên bản khai đăng ký MST về yêu cầu cán bộ khai 2 theo mẫu 01/DKT kèm theo CMT pho to. Nộp ra chi cục thuế 1 bản và in file tổng hợp theo phần mềm dowload về bảo gđ ký vào và mang nộp.

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Dưới 5t là thuế TNCN phải nộp. Đọc lại TT 84 đi nhé. Nếu phát sinh thuế TNCN phải nộp dưới 5t/tháng thì có thể làm báo cáo theo quý.
Em vào gdt.gov.vn dowload phiên bản khai đăng ký MST về yêu cầu cán bộ khai 2 theo mẫu 01/DKT kèm theo CMT pho to. Nộp ra chi cục thuế 1 bản và in file tổng hợp theo phần mềm dowload về bảo gđ ký vào và mang nộp.

Bạn có thể nói rõ cho mình hiều đc ko: Dưới 5t là thuế TNCN phải nộp còn trên 5t thì thuế TNCN ko phải nộp hả bạn.
Mình đang thắc mắc chỗ đó, vì mình mới vào làm kế toán đc 15 ngày ah

N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Cục thuế quy định là trên 4tr thì phải nộp thuế TNCN rồi. Còn từ 4tr trở xuống thì không phải nộp thuế TNCN.

T

triducluu

Guest
18/1/10
2
0
0
Hanoi
Nếu tổng số thuế TNCN của mọi người phải nộp trong tháng dưới 5tr thì bạn được kê khai theo quý mà .
Còn mức phạt mình có hỏi mấy người thì được biết cũng giống thuế GTGT, phạt 0.05% x số ngày nộp chậm.
Nếu của bạn thấp hơn 5tr thì giờ bạn làm kê khai quý 4 này luôn di, 30/1 này là hết hạn nộp nhé.

công ty mình cung đan làm thủ tục thế TNCN nhưng hiện nay đang chờ hwowngs dẫn mới

T

triducluu

Guest
18/1/10
2
0
0
Hanoi
Công ty mình đang làm tờ khai thuế TNCN nhưng hiện nay theo miknhf biết chuẩn bị có hwowngs dẫn mới nên chua nộp

A

alohavr2010

Guest
24/1/10
1
0
0
HÀ NỘI
Các anh chị cho em hỏi một chút, em đọc thấy có thông báo mẫu Quyết toán thuế TNCN năm có sự thay đổi, đến bi giờ Cục thuế đã cung cấp mẫu mới chưa ạ?

S

sector

Guest
15/6/09
18
2
0
Hà Nội
Theo tớ nhớ không nhầm thì mẫu mới quyết toán thuế TNCN sẽ có vào ngày 1/2/2010 thì phải. Vừa mới đọc lướt qua. Không nhớ trong văn bản nào. Sorry

C

chinhrauxom

Guest
14/9/09
2
0
0
hanoi
công ty minh mới thanh lập được hơn 1 tháng,mình dang định lam thuế tncn cho công ty mình nhưng minh có thắc mắc là :giám đốc và Pgd có Mst rồi thì mình làm thế nào,mình cung không hiểu .Tất cả nhân viên đến gd đều lương dưới 4 triệu hết vậy minh phai làm the nao de ke khai bayu gio.Mong duoc chi dan cu the

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA