Hướng dẫn làm quyết toán thuế TNCN

• Thread starter gamoi2989
  • Ngày gửi
G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Chào các a chị trên diễn đàn webketoan,
E là thành viên mới ạ,
E mún hỏi các a chị 1 câu hỏi, mong các a chị hướng dẫn e làm ạ:
E đã đi đăng ký MST cá nhân cho mọi ng trong cty và đã đc cấp MST rồi.
Nhưng cty e ko có ai thuộc diện có mức lương cao pải nộp thuế cả, hàng tháng và hàng quý e ko làm báo cáo hay tờ khai gì cả.
Nhưng nghe nói đến cuối năm dù ko có ai pải nộp thuế thì cũng pải làm quyết toán thuế TNCN đúng ko ạ?
E muốn xin mẫu và mong các a chị hướng dẫn e làm! Mà tất cả các cty đều dùng chung 1 mẫu hay là sao ạ?
Cảm ơn các a chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn đọc TT 84; TT 62 và TT10 sẽ biết cuối năm có phải quyết toán thuế TNCN không cho dù trong năm không có cá nhân nào đến mức phải đóng thuế.
Mẫu quyết toán thuế sẽ có sau tháng 1 năm 2010

O

octieukt

Sơ cấp
12/10/09
34
0
6
viet nam
hihi, đúng rồi đó bạn . Đầu tháng 02/2010 sẽ có hướng dẫn của Tổng Cục Thuế về quyết toán thuế TNCN mà. Cứ từ từ

G

glassycatbmt

Guest
18/11/08
1
0
0
bmt
Rất hữu ích, trường hợp của bạn gamoi2989 giống y như mình. Thanks cả nhà !!!

B

bong con

Guest
thuế thu nhập cá nhân

chào các anh chị
em là thành viên mới. rất mong các anh chị giúp em vấn đề này với ạ.
em chưa làm tờ khai thuế tncn quí nào cả ko biết có sao ko ạ? có bị phạt ko các anh chị?hơn nữa em chưa làm lương nên ko biết điền vào các mục như thế nào cho đúng.mong các anh chị có kinh nghiệm trả lời giúp em với.em đang rất lo lắng...

C

cuden

Trung cấp
4/5/09
56
0
6
39
Hội An - Quảng Nam
chào các anh chị
em là thành viên mới. rất mong các anh chị giúp em vấn đề này với ạ.
em chưa làm tờ khai thuế tncn quí nào cả ko biết có sao ko ạ? có bị phạt ko các anh chị?hơn nữa em chưa làm lương nên ko biết điền vào các mục như thế nào cho đúng.mong các anh chị có kinh nghiệm trả lời giúp em với.em đang rất lo lắng...

haizz! trường hợp của bạn cũng giống của minh đó, ở công ty mình mọi người điều chưa ký hợp đồng lao động nên minh cũng chưa làm bàng lương gì cả nên giờ mà làm quyết toán thuế TNCN thì nó trống sao ah,hazz...

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
haizz! trường hợp của bạn cũng giống của minh đó, ở công ty mình mọi người điều chưa ký hợp đồng lao động nên minh cũng chưa làm bàng lương gì cả nên giờ mà làm quyết toán thuế TNCN thì nó trống sao ah,hazz...
- Thế thì làm gì có có lao động, cá nhân làm gì có thu nhập thế thì khai cái gì bây giờ nhỉ ?

M

mu tit

Guest
14/8/09
24
0
0
39
Thanh pho Hai Duong
Vậy hàng tháng cty bạn trả lương cho người lao động như thế nào, mình nghĩ bạn vãn làm bảng lương với số tiền mà cty trả cho mọi người. Còn về quyết toán thuế thu nhập cá nhân của nảm thi làm theo phần cá nhân ko có hợp đồng lao động ấy, cái này trong phần mềm 2.1 có mẫu đấy.

N

NQC

Guest
17/6/09
8
0
0
TP. HCM

Chưa ký HĐLĐ thì tính 10% thuế chứ nhể, sao lại chưa làm bảng lương?

P

papapopo

Guest
sao giống em thế, cty em ko phải là ko làm bảng lương, mà chỉ là chưa làm bảng lương thôi. công ty em mới thành lập hôm 21/10/2009. nhưng chỉ đến ngày 1/12/2009 mới hoạt động chính thức( chỉ có 1 người đi làm ). đến 1/1/2010 thì em và 1 số người khác cũng đi làm.hiện tại, cty em đã nộp xong thuế môn bài, thuế gtgt, riêng thuế thu nhâp cá nhân thì chưa làm 1 cái jif cả. có 2 lí do: 1. chưa ký hợp đồng( đang chuẩn bị kí), 2 . là chưa trả lương cho 1 ai cả. vậy em phải làm thế nào với thuế TNCN hả các anh các chị:041:

T

thuthuybt2004

Guest
5/2/10
1
0
1
36
binh dai - ben tre
em mới ra trường về làm tại trung tâm dạy nghề huyện. vì là đơn vị tự cân đối thu chi nên em ko quyết toán với ai. nay chi cục thuế giở công văn quyết toán thuế thu nhập theo mẫu 05/KK-TNCN. em xem qua mẫu nhưng không hiểu rõ lắm. diễn đàn có thể giúp em giải thích các hàng trong mẫu 05 không ạ.