Cách làm quyết toán năm 2009

• Thread starter KimNhung81
  • Ngày gửi
B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Công ty em mới thành lập năm 2009, chưa có hóa đơn đầu ra. Mô quy nhỏ, vốn điều lệ dưới 1 tỷ, nhân viên <20 người, vậy thì báo cáo tài chính năm công ty em nên làm theo quyết định nào ạ? 15 hay 48 ạ. Cảm ơn các anh chị và mong được sự giúp đỡ ạ, em mới vào nghề chưa làm báo cáo năm bao giờ cả.

Bạn làm theo QĐ48 bạn ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haikhanhhb

Guest
26/1/10
2
0
0
Hoabinh
Mình đang làm kế toán tổng hợp tạo Công ty. Minh có điều muốn hỏi các bạn như sau: Sau khi kê khai thuế năm 2009 mình đã phát hiện sai và phải chỉnh sửa, vậy phải làm ntn mình đã báo cáo thuế tháng 12 rồi?

H

haikhanhhb

Guest
26/1/10
2
0
0
Hoabinh
Mình muốn tìm các mẫu hợp đồng kinh tế, bạn nào biết gíup mình với nhé.

P

phuongcong

Guest
20/11/09
3
0
0
Hà nội
Công ty em đang là công ty TNHH 1 thành viên,năm 2010 muốn chuyển thành cônng ty TNHH có từ hai thành viên trở lên. các bác có ai biết thủ tục thì chỉ cho em với!

Sửa lần cuối:
P

phuongcong

Guest
20/11/09
3
0
0
Hà nội
Công ty em được nhận góp vốn bằng 02 xe ô tô tải, em cần làm những thủ tục cần thiết nào để công ty em được quyền sử dụng và được phép trích khấu hao TSCD này

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Công ty em được nhận góp vốn bằng 02 xe ô tô tải, em cần làm những thủ tục cần thiết nào để công ty em được quyền sử dụng và được phép trích khấu hao TSCD này

Hoàn tất thủ tục sang tên TS thành tên Cty
Thông báo góp vốn
Biên Bản bàn giao TS
Phiếu NK

A

anhtuyet1301

Guest
2/12/09
2
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, e mới đi làm, bi h phải làm quyết toán năm 2009. Cty e mới thành lập, cũng chưa phát sinh gì nhiều. Khi lên bảng cân đổi kế toán, e k biết nên cho vốn chủ sở hữu là bao nhiêu tiền ( vốn điều lệ của cty e là 86,000,000vnđ). Mong mọi ng giúp e với. Nếu có thể gửi trả lời vào mail cho e: anhtuyet1301@gmail.com hoặc chát trực tiếp : anhtuyet_1301 . Cảm ơn a chị nhìu lắm ý.:)

Sửa lần cuối:
A

anhtuyet1301

Guest
2/12/09
2
0
0
Hà Nội
Mong sớm nhận được hồi âm của anh chị ^^,

Sửa lần cuối:
K

KimNhung81

Guest
26/11/09
4
0
0
hà nội
Công ty mình là công ty vừa và nhỏ.Làm theo hình thức kế toán nhật ký chung.Mình vừa làm xong quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn trong năm và tình hình sử dụng ấn chỉ, nộp tiền vào ngân sách nhà nước, thuế TNCN. Còn báo cáo tài chính và thuyết minh BCTC thì mình chưa phải làm, và mình cũng không biết phải bắt đầu từ đâu. Nếu công ty mình là công ty vừa và nhỏ vốn điều lệ dưới 10ty đồng thì mình làm báo cáo theo quyết định 15 hay là 48 các bạn chỉ giúp mình với.

T

tluong78

Guest
27/10/09
3
0
0
Hanoi
Công ty mình là công ty vừa và nhỏ.Làm theo hình thức kế toán nhật ký chung.Mình vừa làm xong quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn trong năm và tình hình sử dụng ấn chỉ, nộp tiền vào ngân sách nhà nước, thuế TNCN. Còn báo cáo tài chính và thuyết minh BCTC thì mình chưa phải làm, và mình cũng không biết phải bắt đầu từ đâu. Nếu công ty mình là công ty vừa và nhỏ vốn điều lệ dưới 10ty đồng thì mình làm báo cáo theo quyết định 15 hay là 48 các bạn chỉ giúp mình với.

Vấn đề này nhiều bạn bên trên đã tư vấn tương tự rồi còn gì bạn ơi. Nên làm theo QĐ 48.

C

Coi yeu

Guest
22/1/10
1
0
0
Cam xuyen ha tinh
That ra minh củng đang có thắc mắc giống như ban CTy mình là cty CP vốn điều lệ 2009 la 3 ty nhưng củng không biết nên theo QĐ 15 hay 48, và hạch toán như the nào đây khó ưua hhhu chia sẻ cho tơ với cẢM ƠN

B

binbeo12

Guest
24/11/09
3
0
0
43
hà nội
công ty có vốn dưới 1tỷ em nên làm báo cáo theo QĐ 15

B

binbeo12

Guest
24/11/09
3
0
0
43
hà nội
đăng ký khấu hao tài sản cố định có phải mang giấy tờ gì của tài sản đi theo k nhỉ?

B

binbeo12

Guest
24/11/09
3
0
0
43
hà nội
bạn nào đã đăng ký về tài sản cố định cho mìn biết với.Bên mình mới mua ô tô mình chưa làm thủ tục đăng ký với thuế.

D

dakdak

Guest
15/12/07
4
0
0
41
Thanh Hóa
Mình mới bắt đầu làm công việc của kế toán và nhiệm vụ là phải làm quyết toán năm 2009 cho công ty. Nghe kế toán trước bảo họ sử dụng phương pháp chứng từ ghi sổ và theo QĐ 48 . Nhưng mình chưa biết phải bắt đầu từ đâu ( kế toán trước làm qt 6 tháng đầu năm cho mình rồi ).
Mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị em. Thanks
( SOS ! SOS ! )

N

nguyenlananhkt86

Sơ cấp
26/1/10
8
0
0
Ha Noi
suny3108 ơi mình cũng mới vào nghề nên chưa biết làm BCTC thế nào. mình vẫn kê khai thuế hàng tháng và quý, cty mình mới thành lập nên lỗ hơn 100tr. giúp mình với.mail của mình: nguyenlananhkt86@gmail.com

H

hongphat

Guest
các pác ơi! cho em hỏi xin một bộ fiel mẫu quyết toán tài chính năm 2009( theo quyết định 15) vì em mới vào nghề mà phải làm quyết toán năm 2009 nên gặp rất nhiều khó khăn ( Thứ nhất về biểu mẫu, T2 một bộ wuyết toán gồm những gì và mẫu biểu nào?) mong nhận sự giúp đỡ cả nhà. em cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA