Hỏi về tiền thuế ấn định

• Thread starter nguyenthanh09
  • Ngày gửi
N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội
Chào các bác!
Các bác bớt chút thời gian cho em hỏi chút.
Cơ quan em là doanh nghiệp xuất nhập khẩu. Trong thời gian qua, khi nhập khẩu hàng doanh nghiệp em đã ghi sai mã hàng đẫn tời giảm số thuế nhập khẩu phải nộp (số thuế bọn em nộp là 6 tỷ đồng). Cơ quan thuế vào kiểm tra và ấn định số thuế nhập khẩu phải nộp là 7.3 tỷ đồng (bọn em phải nộp thêm 1.3 tỷ đồng). Như vậy số thuế nộp thêm (1.3 tỷ) bọn em có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thu nhập chịu thuế để xác định thuế thu nhập doanh nghiệp ko.
Mong sớm nhận đc giải đáp của các bác
Thank in advance!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bác!
Các bác bớt chút thời gian cho em hỏi chút.
Cơ quan em là doanh nghiệp xuất nhập khẩu. Trong thời gian qua, khi nhập khẩu hàng doanh nghiệp em đã ghi sai mã hàng đẫn tời giảm số thuế nhập khẩu phải nộp (số thuế bọn em nộp là 6 tỷ đồng). Cơ quan thuế vào kiểm tra và ấn định số thuế nhập khẩu phải nộp là 7.3 tỷ đồng (bọn em phải nộp thêm 1.3 tỷ đồng). Như vậy số thuế nộp thêm (1.3 tỷ) bọn em có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thu nhập chịu thuế để xác định thuế thu nhập doanh nghiệp ko.
Mong sớm nhận đc giải đáp của các bác
Thank in advance!
Cơ quan thuế ấn định truy thu thuế nhập khẩu do sai mã hàng, cái này thường là do Hải quan làm mà bạn, bạn đã có quyết định truy thu thuế nhập khẩu của CQ thuế chưa ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA