Sổ sách theo QĐ 48 nhưng chứng từ là QĐ 15?

• Thread starter Minh Hiue
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Minh Hiue

Guest
3/1/13
3
0
0
Tp.HCM
:wall:Em đang đi thực tập ở công ty theo Qđ 48 nhưng chứng từ (phiếu xuất nhập kho) lại là Qđ 15 ko biết có sao ko mấy bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhle109

Guest
22/3/13
175
6
18
Hà Nội
Ðề: Em đang đi thực tập ở công ty theo Qđ 48 nhưng chứng từ là Qđ 15?

mấy cái mẫu chứng từ đó chỉ mang tính hướng dẫn chứ ko ép buộc. tốt nhất là xóa cái ghi QĐ 15 đi. những cái trước kia cũng ko sao đâu bạn.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Sổ sách theo QĐ 48 nhưng chứng từ là QĐ 15?

Đúng mình cũng nghĩ vậy,

Mẫu chỉ là hướng dẫn mà thôi (Có thể áp dụng được) nhưng chỉ với cái 48 ko có thì hãng lấy cái 15 thì tốt nhất

M

Minh Hiue

Guest
3/1/13
3
0
0
Tp.HCM

nhưng làm báo cáo thực tập công ty photo chứng từ nào thì lấy chứng từ đó...chứ bôi xoá ko được...GVHD lại đề nghị phải có phần này trong phần Kiến nghị của báo cáo...em ko biết kiến nghị sao nữa

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

nhưng làm báo cáo thực tập công ty photo chứng từ nào thì lấy chứng từ đó...chứ bôi xoá ko được...GVHD lại đề nghị phải có phần này trong phần Kiến nghị của báo cáo...em ko biết kiến nghị sao nữa

Bạn viết về việc sử dụng chứng từ kế toán: Công ty đang áp dụng QD48 nhưng lại sử dụng của QD 15 là chưa phù hợp. Việc áp dụng không thống nhất.....

Kiến nghị: Công ty cần áp dụng đúng các mâu biểu theo hướng dẫn....

Bịa thêm tí vào cho hay hay là ok mà

ketoanratruong

ketoanratruong

Trung cấp
27/5/13
56
1
0
Hà Nam

làm vậy là không đúng rồi

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Q

quyend5kt8

Guest
24/2/13
1
0
0
34
Hà Nội

Bạn viết về việc sử dụng chứng từ kế toán: Công ty đang áp dụng QD48 nhưng lại sử dụng của QD 15 là chưa phù hợp. Việc áp dụng không thống nhất.....

Kiến nghị: Công ty cần áp dụng đúng các mâu biểu theo hướng dẫn....

Bịa thêm tí vào cho hay hay là ok mà

hoặc bạn có thể đi ra quán phôtô Scan lại chứng từ rồi sửa thoải mái.
chỉ cần lấy 1 chứng từ có dấu của công ty đi scan thôi rồi cắt rán thì muốn bao nhiêu chứng từ theo quyết định 48 cũng được.
Đợt vừa rồi mình thực tập tự nhiên lại scan tất cả chứng từ có dấu bây giờ nghĩ lại mình không được nhanh ý cho lắm. hihi

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

hoặc bạn có thể đi ra quán phôtô Scan lại chứng từ rồi sửa thoải mái.
chỉ cần lấy 1 chứng từ có dấu của công ty đi scan thôi rồi cắt rán thì muốn bao nhiêu chứng từ theo quyết định 48 cũng được.
Đợt vừa rồi mình thực tập tự nhiên lại scan tất cả chứng từ có dấu bây giờ nghĩ lại mình không được nhanh ý cho lắm. hihi

mấy trò cắt ghép nếu ko biết làm thì ko làm kế toán được đâu. việc gì phaỉ scan chúng từ photo mà chỉ cần cắt rồi ghép lại xong đi photo lại là ok. mấy trò này mình làm mãi rồi.
kế toán là phải biết chế biến các món thô sơ thành rễ nuốt. kể cả việc mạo chữ ký của những người ko quan trọng chả sao kả.hj

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

“hoặc bạn có thể đi ra quán phôtô Scan lại chứng từ rồi sửa thoải mái.
Đợt vừa rồi mình thực tập tự nhiên lại scan tất cả chứng từ có dấu bây giờ nghĩ lại mình không được nhanh ý cho lắm. hihi”

“mấy trò cắt ghép nếu ko biết làm thì ko làm kế toán được đâu. việc gì phaỉ scan chúng từ photo mà chỉ cần cắt rồi ghép lại xong đi photo lại là ok. mấy trò này mình làm mãi rồi.
kế toán là phải biết chế biến các món thô sơ thành rễ nuốt. kể cả việc mạo chữ ký của những người ko quan trọng chả sao kả.hj”

Thiệt em nghe mấy anh nói …….. ko bít nghề kế toán sẽ đi về đâu !!!

K

keodang0246

Guest
13/1/12
1
0
0
hà nội

Các bạn này chỉ dạy hư các e thui
nhưng ý kiến đó đúng là rất hay

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
59
TP. Hồ Chí Minh
Ủa sao ý kiến của Thế Chung hay vậy mà không ghi nhận để đưa vào nội dung bài văn mà lăn tăn cái gì không biết

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Re: Sổ sách theo QĐ 48 nhưng chứng từ là QĐ 15?

Ủa sao ý kiến của Thế Chung hay vậy mà không ghi nhận để đưa vào nội dung bài văn mà lăn tăn cái gì không biết
Đúng thế chị nhỉ ! Ý kiến của anh TheChung quá hay, không những ý kiến hay mà báo cáo TT đó còn được GV khen học trò này giỏi, quá giỏi luôn, biết phát hiện ra cái sai của đơn vị thực tập & có kiến nghị, y/c khắc phục. Thay vì cho 8 thì có khi bài LVTN được 9 đấy ! ^^

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Re: Sổ sách theo QĐ 48 nhưng chứng từ là QĐ 15?

Đúng thế chị nhỉ ! Ý kiến của anh TheChung quá hay, không những ý kiến hay mà báo cáo TT đó còn được GV khen học trò này giỏi, quá giỏi luôn, biết phát hiện ra cái sai của đơn vị thực tập & có kiến nghị, y/c khắc phục. Thay vì cho 8 thì có khi bài LVTN được 9 đấy ! ^^

Già mà giữ vậy em Vân xinh

K

kim quy 1987

Sơ cấp
7/9/13
5
0
0
36
thai nguyen

Không sao đâu cắt ghét thoải mái mình cũng đã giả chữ ký của các xếp là chuyện thường

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Thiệt em nghe mấy anh nói …….. ko bít nghề kế toán sẽ đi về đâu !!!

đi đâu về đâu thì chỉ có trời mới bít quynhhuong0291 ah,
nhưng mình thấy máy ổng khi đi phỏng vấn xin việc thì xếp bảo 1+1 = mấy thì đều trả lời là theo ý xếp mà.................:009:

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Ság nay 21/09 báo tuổi trẻ có đăng "thiên tài" giả chữ ký của sếp rút tiền cty KFC gần 1 tỷ, gia đình phải mang 550tr ra trả nợ khắc phục hậu quả, bít ko thể trả nổi nữa "thiên tài" ra đầu thú ,nằm đợi gở lịch chơi, mà bác này mới 18t mới ghê.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA