Bổ sung chi phí đầu vào

• Thread starter meocon206
  • Ngày gửi
M

meocon206

Sơ cấp
19/1/10
21
0
0
yen bai
Các anh chị ơi cứu em với ah!
Em đang phải làm quyết toán cho 1 HTX DVTH chuyên sản xuất cát sỏi, nhưng chi phí xăng dầu đầu vào của những tháng đầu năm ít quá mà, doanh thu bán hàngc thì lại lớn cóc các nào để bổ sung chi phí cho hợp lý không ah? các anh chị giúp em nhé!
Em cảm ơn nhiều!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Các anh chị ơi cứu em với ah!
Em đang phải làm quyết toán cho 1 HTX DVTH chuyên sản xuất cát sỏi, nhưng chi phí xăng dầu đầu vào của những tháng đầu năm ít quá mà, doanh thu bán hàngc thì lại lớn cóc các nào để bổ sung chi phí cho hợp lý không ah? các anh chị giúp em nhé!
Em cảm ơn nhiều!!!!!!!
Chi phí xăng dầu mới chỉ là 1 chi phí. Còn nhiều chi phí khác bạn xem có thể đưa vào cho hợp lý như: khấu hao TSCĐ, Trích lập chi phí sữa chữa lớn để phân bổ, lương cnv, các chi phí khác...(Tuy nhiên các cp này giờ không thể có vì không có hóa đơn chứng từ) vậy nên giải quyết vào 2 cp trên.
Đây chỉ là ý kiến mình bạm tham khảo thêm.
Thân ái!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mình thấy CP tiền lương và Cp xăng dầu - khấu hao TS ( xe tải của cty bạn )- trích khấu hao ....vv

M

meocon206

Sơ cấp
19/1/10
21
0
0
yen bai
Chi phí xăng dầu mới chỉ là 1 chi phí. Còn nhiều chi phí khác bạn xem có thể đưa vào cho hợp lý như: khấu hao TSCĐ, Trích lập chi phí sữa chữa lớn để phân bổ, lương cnv, các chi phí khác...(Tuy nhiên các cp này giờ không thể có vì không có hóa đơn chứng từ) vậy nên giải quyết vào 2 cp trên.
Đây chỉ là ý kiến mình bạm tham khảo thêm.
Thân ái!

mình cảm ơn nhiều nhiều!!!!! nhưng các tài sản của HTX chủ yếu là do tự chế hoặc mua ngoài nên làm thế nào để hợp lý hoá mà trích khấu hao bây giờ?

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
Bạn nên bảo xếp cho mấy cái tài sản đó dạng vốn góp ấy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA